Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง AMD ช่วยเข้ามา ตอบหน่อยนะ อยากรู้จิง ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง AMD ช่วยเข้ามา ตอบหน่อยนะ อยากรู้จิง ๆ

คือ ผมกำลังจะซื้อคอมตัวใหม่อยู่นะคับแล้วเห็นเพื่อน เค้าใช้ AMD ก็เลย ลองมาหาข้อมูลดูแต่มันก็ งง โง่ ๆ ไปม่ายรู้ว่า จะ หาย งง เมื่อ ไร เลย อยาก ขอ คำแนะ นำ หน่อย เกี่ยวกับ AMD อะคับแล้ว ผมจะ ด้าย ไปซื้อ ซัก กะที เด๋วนานไปแล้ว เงิน มัน จะ หมด ยังไงก็ช่วย ๆ แนะนำหน่อย นะคับถือว่าสงสารคน ม่ายรู้เรื่อง คือ ผมใช้พวก เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง รัยแบบนี้ ควรจะใช้ รัยดี

คือว่า ถ้า ท่านใดพอจะมีเวลาช่วยแนะนำเกี่ยวกับ AMD ขอทิ้งเมล์ไว้ให้หน่อย นะ คับแบบว่าผมมันโง่ อะ คับอยากถามเยอะ ๆ ^^
    Last edited by essoonline; 11 Dec 2008, 08:48:18.

มีงบเท่าไร..............

Comment

ทุนทรัพย์....เดี๋ยวรอผู้ชำนาญการจัดให้

Comment

แหะ ๆ โทษทีคับลืม บอก + + '' ผมมี งบประ มาณ 15000 นี้คับ บวก ลบไม่เกินพัน แต่ผมมี ASUS9600GT
        แล้วคับ มันจะ ใช้ด้วยกันได้ป่าว อะ หรือ ว่า ต้องเปลี่ยน ใหม่ คือผมได้ยินเพื่อน มัน คุยกันเรื่อง clock นี้ คับ ถ้าผม
        ลองใช้ AMD แล้วเกิดว่า ผมไม่ clock มัน มันจะช้า กว่า clock มากป่าวคับ

----- อย่าด่าผมนะคับผมม่ายรู้จิงๆพึ่งจะมาสนใจคอมได้ไม่นานผมก็เลยไม่ค่อยรู้เรื่องรัยมากไปถามเพื่อนมันก็ไม่ว่างซักที่เลยมาพึ่งที่นี้ที่สุดท้าย-------
        Last edited by essoonline; 11 Dec 2008, 10:11:00.

Comment

Phenom 9950 BE 2.6GHz = 7140
          GA-MA790X-DS4 = 4070
          Promotion G.skill 4GB/PQ/800 CL5 =1990
          Seagate 250GB ES.2 Series 32MB = 2590
          ปล.เกินงบแต่รอดูหลังปีไหม่ตัวใหม่มาน่าจะลงอีกหรือดูตัวใหม่น่าเล่นกว่าหรือเปล่า.

Comment

ผิดหมวดไปหน่อยนะครับ

ไปโพสในหมวดจัดสเป็กคอมนะ จะไวกว่า บอกให้ละเอียด
            จะเอา อะไร cpu HDD MB VGA Suppy Case Dvd-rom ram monitor
            และ งบประมาณ ใช้งานด้านไหม
            เช่น ว่า ยก เคส งบ 15000 ไม่เอาจอ เน้นเกม ดูคลิป เนต อาไรอย่างงี้นะ
            ถ้ามี อาไรอยู่แล้วก็บอก ไป ว่า มี 9600gt แล้ว ต้องเปลี่ยนไหม

Comment

คือแบบว่ามันผิดที่จิง ๆ นั้นแหละคับแต่ผมอยากรู้จิง ๆ ดูเองก็ม่ายเข้าใจถามใครก็ม่ายมีครายบอก ก็เลยคิดว่าถ้ามาถามในนี้ก็น่าจะได้อะไรดี กว่าอีกกระทู้อะคับถ้ามันแย่ขนาดนั้นก็ โทดละกันนะคับ

Comment

เรื่องเล็กน้อยครับ ที่โพสผิด เดี๋ยวทาง mod ก็ย้ายให้เอง(หรือไม่ย้ายหว่า)
                ส่วนสเปก ไปที่ห้อง จัดสเปกจะดีกว่าครับ จะมีกูรูหลายคนมาบอก และได้คำตอบได้ไว

Comment

AMD clock แค่นิดเดียวอะ ก็ แรง ชิxหายละ
                  โดยเฉพาะ Phenom X4 clock 500Hz เหมือนกับ clock ไป ~ 2000 Hz
                  เว้อไปป่าวคับ
                  555

Comment

Working...
                  X