Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 8800GT ที่มีไฟ 2 หัวนี่มันกินไฟมากกว่า HD4870 อีกเหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 8800GT ที่มีไฟ 2 หัวนี่มันกินไฟมากกว่า HD4870 อีกเหรอ

ผมใช้ HD4870 กับ Delux 500W ก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหาอะไร เล่นเกมได้ทุกเกม ครั้งละหลายๆ ชั่วโมงก็ไม่มีดับ แต่พอซื้อ Galaxy 8800GT ที่เป็นแบบหัวเสียบไฟ 2 หัวเหมือนกับตัว HD4870 เปิดใช้งานได้ปรกติ เปิดทั้งวันก็ไม่มีปัญหา แต่พอเข้าเกมเล่น COD, Fallout3 ดันเล่นไม่ได้ซะงั้น เข้าเกมไปแปบเดียวก็ดับ เครื่องค้าง งงเลย

Originally posted by Samanosuke View Post
    ผมใช้ HD4870 กับ Delux 500W ก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหาอะไร เล่นเกมได้ทุกเกม ครั้งละหลายๆ ชั่วโมงก็ไม่มีดับ แต่พอซื้อ Galaxy 8800GT ที่เป็นแบบหัวเสียบไฟ 2 หัวเหมือนกับตัว HD4870 เปิดใช้งานได้ปรกติ เปิดทั้งวันก็ไม่มีปัญหา แต่พอเข้าเกมเล่น COD, Fallout3 ดันเล่นไม่ได้ซะงั้น เข้าเกมไปแปบเดียวก็ดับ เครื่องค้าง งงเลย

ผมว่าทางที่ดีเปลี่ยน PSU เถอะครับ

เท่าที่ผมเห็นเค้าทดสอบ 8800GT มันกินไฟน้อยกว่า 4870 อีกนะ ผมว่าไม่น่าใช่แล้วล่ะ

Comment

8800GT มันไม่นิ่งอ่ะ

กินไฟ

Comment

Working...
      X