Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำยังไงกะคอมชุดดี T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำยังไงกะคอมชุดดี T-T

คือจะลอง OverClockดูอะคับ แต่ว่าปัญหาคือ คอมของ SVOA เหมือนมันล๊อคใน Bios ให้ไม่สามารถคล๊อค ได้อ่ะคับ จะ แฟลช Bios ยังไมได้ (หรือทำไม่ถูกก็ไม่รุ้ - -)คัยมีวิธี มั้งครับ จะลองคล๊อค Q6600 ดูมั้ง ใช้เมนบอร์ด P5KPL-VM/S ครับผม

ทำใจ
    หรือไม่ก็เปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่

Comment

ซื้อบอร์ดใหม่

Comment

ประกอบใหม่เลยครับหรือยกชุดใหม่

Comment

โอ้ว ทำใจเลยซินะ T-T

Comment

ระวังนะครับ ซื้อบอร์ดใหม่ไม่แน่ว่าจะใส่ได้
            อย่างผมใช้ pavillion มันเป็นบอร์ด 9.5''x9.5'' (แสบจริงๆ)
            แต่บอร์ด m-atx มัน9.6''x9.6'' ใส่ไม่ได้ ติดเคส
            เลยแค้นถอยเคสเทอร์มัลเทคกับบอร์ดสไตรเกอร์ฟอร์มูล่าใหม่เลย
            ตอนนี้โอเวอร์คล็อคมันเลย

Comment

Working...
            X