Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<มีใครลอง GTAIV ใน notebook ยังครับ??>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

9800 ยังร้องกรี๊ด

8600ผมจะเหลืออะไรล่ะนี่ - -"

Comment

กระตุกไม่ว่า
      ภาพหายนี่สิ สุดทน

Comment

เกมส์นี้ทำให้ Crysis ตกกระป๋องไปเลยอะ
        สงสัยต้อง 4870 SLI หละมั้ง

Comment

Originally posted by LicenseToKill View Post
          เกมส์นี้ทำให้ Crysis ตกกระป๋องไปเลยอะ
          สงสัยต้อง 4870 SLI หละมั้ง
          ผมว่าเกมนี้มันเน้น cpu มากกว่านะครับ ต้องเล่นพวก Core2Extreme ถึงจะเอาอยุ ส่วนการ์ดจอ ผมว่า 9500M GS ก้อน่าจะไหวแล้วนะครับ

Comment

ช่ายๆครับ แต่ผมเล่นใน ps3 เล่นกับบราเวีย X 55" โอ้ดหสวยมากๆครับแต่เกมมันเวอร์ไปขีมอไซปีนตึกแล้วชนกระเดนไปเกาะลิปเบอร์ตี้ตัวผมนี่กระแทกกับหน้าเทพีเลย555+เป็นเกมที่เวอร์ได้ใจมากๆครับ อิอิ

Comment

GTA IV Patch 1.0.1.0 ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=350443

- Fix for ATI 1900 shadows.
              แก้เงาที่ผิดพลาดใน ATI 1900 seiries
              - Overall savings to memory.
              ช่วยประหยัดหน่วยความจำของเกมโดยรวม (เกมตัวเดิมเห็นว่ามีปัญหา memory leak)
              - Graphic improvements to particle systems and mirrors.
              ปรับปรุงกราฟิกในส่วนของ particle systems (particle ก็พวกอนู effect ที่เคลื่อนไหวแบบไดนามิค อย่างพวกฝน หมอก ไอน้ำ ฯลฯ) และก็อื่นๆเล็กน้อย ซึ่งไม่รู้ว่าแก้อะไรไปบ้าง

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                โหลดเสร็จแล้วครับ ลองเล่นดูแล้ว ปรากฎว่าปรับได้แค่ medium จริงๆครับ (หน้าจอ 1024*768) เกินกว่านั้นกระตุกแหลก เกมนี้มันเน้น cpu มากกว่าการ์ดจอจิงๆด้วย บางทีวิ่งๆที่พื้นที่อื่นกลายเป็นอวกาศซะงั้นเพราะมันคำนวณ texture ไม่ทัน เหอๆ

ปล. กรณีที่เกมมันไม่ยอมให้เราปรับกราฟฟิคและความละเอียดหน้าจอ ผมมีวิธีทำให้ปรับได้ครับ คือเปิด notepad แล้วพิมพ์คำว่า -norestrictions เสร็จแล้วเซฟชื่อไฟล์เป็น commandline.txt เซฟไว้ในโฟลเดอร์ Rockstar Games\Grand Theft Auto IV เท่านี้ก็ปรับได้ตามใจคุณแล้วครับ แต่อย่าปรับสูงเกินไปนะครับ เพราะไม่งั้นภาพมันจะเพี้ยนๆ

คุณ stroumphs ครับ เล่นmediumภาพสวยไหมครับ แล้วS42เล่นกระตุกไหมครับ เฟรมเรตอยู่ที่เท่าไรครับ

ใกล้ถึงปีใหม่แล้วครับ ผมจะได้S42แล้วครับ

Comment

Originally posted by laosnum01 View Post
                  คุณ stroumphs ครับ เล่นmediumภาพสวยไหมครับ แล้วS42เล่นกระตุกไหมครับ เฟรมเรตอยู่ที่เท่าไรครับ

ใกล้ถึงปีใหม่แล้วครับ ผมจะได้S42แล้วครับ
                  แค่ medium ก็สวยแล้วครับ แต่บางฉากมันจะกระตุกนิดๆนะ เพราะว่ารายละเอียดในฉากมันสูงมากๆๆ เกมนี้มันเน้น cpu มากกว่า การ์ดจอน่ะครับ ส่วนเฟรมเรตยังไม่ได้วัดครับ เด๋วถ้าว่างจะ capture มาให้ดูครับ

Comment

Originally posted by shiva180 View Post
                    ช่ายๆครับ แต่ผมเล่นใน ps3 เล่นกับบราเวีย X 55" โอ้ดหสวยมากๆครับแต่เกมมันเวอร์ไปขีมอไซปีนตึกแล้วชนกระเดนไปเกาะลิปเบอร์ตี้ตัวผมนี่กระแทกกับหน้าเทพีเลย555+เป็นเกมที่เวอร์ได้ใจมากๆครับ อิอิ
                    เว่อร์ได้ใจจริงๆด้วย

Comment

สงสัยอนาคตเกมจะรองรับ core i7 จิงๆแล้วนะเนี่ย^^

Comment

ผมปรับได้เหมือนคุณstroumphsเลยครับ พวกdistance ไม่แก้ไขอะไรเพิ่ม ปรับแค่รายละเอียด กับความละเอียด

Comment

9700gt ยังแทบไม่รอดครับ ปรับ medium-high ได้ เฉลี่ย 37 เอง แต่พอขับรถไว ไปวิ่งเล่นแถว 25 ซะงั้น - -

Statistics
                          Average FPS: 36.15
                          Duration: 37.12 sec
                          CPU Usage: 94%
                          System memory usage: 60%
                          Video memory usage: 91%

Graphics Settings
                          Video Mode: 1024 x 768 (59 Hz)
                          Texture Quality: Medium
                          Render Quality: High
                          View Distance: 1
                          Detail Distance: 37

Hardware
                          Microsoft Windows XP Professional
                          Service Pack 3
                          Video Adapter: NVIDIA GeForce 9700M GT
                          Video Driver version: 180.48
                          Audio Adapter: Realtek HD Audio output
                          Intel Pentium III Xeon processor

File ID: Benchmark.cli

ปล ใครมีบัคเงา บ้างครับ แถมมมันไม่สวยเลย ดุเป้นจุดๆ
                          Last edited by warcar1345; 14 Dec 2008, 10:31:23.

Comment

ปล ใครมีบัคเงา บ้างครับ แถมมมันไม่สวยเลย ดุเป้นจุดๆ
                            เป็นเหมือนกันครับ แถมรถลอยอีก แถมวิ่งๆไปเป็นอวกาศอีก

เฮ้ยยย นี่มันเมืองอะไรกันเนี่ยยยยย

Comment

เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ อยู่ที่20เฟรมกว่าๆ 800*600 high highest จาว่าไปดูจิงๆแล้ว medium กะ high ผมว่ามันก้อไม่ค่อยต่างกันนะว่าจาปรับไปเป็นmediumแทนละ ลื่นกว่าอีกอะ

Comment

ใครเล่นแบบ Medium ถ่ายภาพมาให้ดูหน่อยครับอยากดูความงามอะครับ__/\__

Comment

Working...
                                X