Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำในการตัดสินใจการซื้อโน๊ตบุ๊คคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำในการตัดสินใจการซื้อโน๊ตบุ๊คคับ

คืออยากได้ไว้ ทำงาน ดูหนังฟังเพลง เล่น อินเตอร์เน็ตครับ
    ที่เน้น คือ Cpu RAM ฮาร์ดดิส และ ไวเรส

แต่ว่า อยากได้งบ ไม่เกิน 15,000 บาท หรือเกินได้นิดหน่อย จะหาได้ไหมครับ

ถ้าได้รบกวนบอก รุ่น กะ แบรนด์ หน่อยครับ (ถ้าไม่เป็นการรบกวนบอกเหตุผลด้วยจะขอบคุงมากๆคับ)

ลองดูเป็นมือสองประกันยาวๆ ฝากไว้เพื่อสนใจครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...20#post5315520

Comment

ทำงานประเภทไหนละครับ
      ถ้าทำกราฟฟิค เล่นเกมส์หนักๆ งบเท่านี้คงไม่พอนะ

Comment

Aspire ONE A150 ครับ HDD 160GB ครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by porous View Post
          ทำงานประเภทไหนละครับ
          ถ้าทำกราฟฟิค เล่นเกมส์หนักๆ งบเท่านี้คงไม่พอนะ
          พิมพ์งานพวก ออฟฟิส ธรรมดาเองล่ะครับ แล้วก็ไม่ได้เอาไปเล่นเกมส์ด้วย ^^" ไว้ดูหนังฟังเพลง ปล่อยบิท ครับ ถ้าเกมส์อย่างมากก็เกมส์ยิงไข่ อิอิ

ยังไงก็ขอบคุงทุกความคิดเห็นครับ

Comment

ถ้าอย่างนี้พวกเน็ตบุ๊กก็น่าจะเอาอยู่นะ

Comment

ลองไปดูพวก มือ 2 ในบอร์ดนี้ไหมครับ
              ผมเห็นเค้าขาย S33w อยู่ ( ไม่ได้ไปโฆษณาให้เ้ค้านะครับ ฮะๆ )
              เพราะพอดีผมเล็งรุ่นนั้นไว้

ส่วนมือ 1 ในงบนี้ก็ INSPIRON 14 (Anju) (A) ของ Dell ครับ
              มีให้เลือกหลายสีดี CPU เป็นเซลลิรอน แต่ดูจากการทำงานของท่าน
              เท่านี้ก็เหลือแหล่ครับ
              S430 ของ msi ก็น่าสนใจอยู่ไม่น้อย
              แต่ถ้าแอบหวังว่างบเท่านี้ แต่อยากเล่นเกมไฮๆขึ้นมาหน่อยล่ะก็ ก็ Compaq Presario CQ40-105AU ครับ
              มี ATI Radeon HD3450 แปะอยู่ เพราะ CPU เป็น AMD ราคาเลยถูกกว่าชาวบ้าน
              แถมยังรองรับ HDMI เผื่ออยากดูหนังระดับไฮเดฟด้วย ส่วนตัวผมเลยนะครับ
              ในยุคนี้ถ้าต้องการ NB เพื่อความบันเทิง มันควรมี Hdmi เป็นฟังก์ชั่นพิเศษ เพราะมันดีกว่า
              ต่อออกมาแบบ VGA เยอะเลย ( สิทธิเฉพาะท่านที่มีพวก LCDTV นะครับ )

Comment

Working...
              X