Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมลงไดรเวอร์การ์ดจอ(x1950 pro) แล้วมันบู๊ตไม่ขึ้นครับT_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมลงไดรเวอร์การ์ดจอ(x1950 pro) แล้วมันบู๊ตไม่ขึ้นครับT_T

คือไดรเวอร์ที่ร้านที่ผมประกอบเครื่องลงให้ เมนูมันเป็นภาษาอังกฤษ ผมเลยเอาแผ่นไดร์เวอร์ที่มากับการ์ดจอ(อยู่ในกล่อง)มาลงเอง ปรากฏว่าลงเสร็จบู๊ตไม่เข้า มันเกิดจากอะไรครับ ก่อนหน้านั้นผมก็ลงไดรเวอร์เมนบอร์ดก็บู๊ตไม่เข้า เฮ้อ

ไม่มีใครตอบเลย

Comment

เป็นอาไรหว่า แล้วลบdriverเก่าออกยังหงะ

แล้วมานบูทไม่เข้าตรงไหนบอกให้ระเอียดๆหน่อย

Comment

ขอบคุณ คุณโอห์ม มากนะครับ ตอบให้ผมทุกกระทู้เลย

จะลงตัวใหม่ต้องลบตัวเก่าก่อนหรอครับ

Comment

นี่ผมกำลังโหลดจากเว็ปของ ati เลย เดี๋ยวลองลงอีก เป็นไงเป็นกัน สงสัยได้เสียเงินอีกT_T

Comment

ใครก็ได้ช่วยตอบหน่อยครับ โหลดมาแล้วกำลังจะลงแล้ว รบกวนถามหน่อยว่า จะลงไดรเวอร์ใหม่ ต้องลบของเก่าออกมั้ยครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

ลงแล้ว พอบู๊ตขึ้นมาจอมันกระพริบไม่หยุดเลยเป็นไรอีกเนี่ย หรือมันไม่เข้ากับชิปของ nvidia ใช้บอร์ด m2n-e

Comment

ผมใช้ X1300 Pro ยังไม่เจอปัญหาอะไรกับ M2N-E เลยครับแฟลชไบออสเป็น
                ver 0602 หรือยังครับแก้ bug บางอย่าง

Comment

เข้า savemode uninstall อันเก่าก่อน

Comment

worse case : ร้านนั้นย้อมแมวเปลี่ยนการ์ดแต่ให้bundle 1950Pro
                    ปล.ขำขำแต่ถ้าโดนจริงคงขำไม่ออก

Comment

Originally posted by Reality View Post
                      worse case : ร้านนั้นย้อมแมวเปลี่ยนการ์ดแต่ให้bundle 1950Pro
                      ปล.ขำขำแต่ถ้าโดนจริงคงขำไม่ออก
                      อย่าพูดเป็นลางสิ

Comment

ตั้งแต่ลองใช้รุ่น 1950 มา Pro GT XT ไดร์เวอร์ที่มากับเเผ่นไม่ได้เรื่องสักแผ่นเลยครับแนะนำโหลดจากเว็บดีกว่า

Comment

Originally posted by Reality View Post

------------------------------------------------------------------------

จะเช็คยังไงดีครับ
                          ผมแกะเคสมาดูก็เหมือนรูปในเว็ปนะครับ ปกติ จะลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ นี่ต้องuninstall อันเก่าก่อนมั้ยครับ

ของคุณทุกคนมากนะครับ

Comment

Originally posted by Hangger View Post
                            ตั้งแต่ลองใช้รุ่น 1950 มา Pro GT XT ไดร์เวอร์ที่มากับเเผ่นไม่ได้เรื่องสักแผ่นเลยครับแนะนำโหลดจากเว็บดีกว่า
                            ---------------------------------------------------------------------
                            ลองโหลดลงแล้วครับ พอบู๊ตขึ้นมาจอกระมันกระพริบไม่ยอมหยุดเลยครับ

Comment

Working...
                            X