Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบวิธีทา ซิลิโคน ของ intel ครับ คือ มันแต้มมาให้ที่ซิ้งอ้ะครับ ประมาณ 3 ขีดแต่ไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบวิธีทา ซิลิโคน ของ intel ครับ คือ มันแต้มมาให้ที่ซิ้งอ้ะครับ ประมาณ 3 ขีดแต่ไม่

ขอทราบวิธีทา ซิลิโคน ของ intel ครับ คือ cpuใหม่ แล้วมันแต้มซิลิโคนมาให้ที่ซิ้งอ้ะครับ ประมาณ 3 ขีดแต่ไม่ทั่ว

เรา แปะลงไปที่ cpu เลยได้ปะครับ หรือต้องเช็ดออกแล้วทาใหม่

ตามที่คิดนั้น ละ (นั้น ซิลิโคลน เทพ MX3 อบแห้งอย่างดีนะ ไม่ใช้เสียของเเย่)
    ส่วนจะทาใหม่นั้น ส่วนตัวใช้แต่ซิลิโคลนขาวธรรมดา (หลอด 20 กระปุก 50)
    ก็หยดซิลิโคลนลงตรงกลาง CPU 1 ถึง 2 หยด พอประมาณ แล้วก็วางซิงค์ CPU ทับลงไปเลย บิด ซ้าย/ขวา ให้เข้าที่ จบ

Comment

อันนี้ รีวิว ปลากรอบ
      ของเมืองนอกเค้า นะ (นอกโลก เอิ๊กๆๆๆ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ตามที่คิดนั้น ละ (นั้น ซิลิโคลน เทพ MX3 อบแห้งอย่างดีนะ ไม่ใช้เสียของเเย่)
        ส่วนจะทาใหม่นั้น ส่วนตัวใช้แต่ซิลิโคลนขาวธรรมดา (หลอด 20 กระปุก 50)
        ก็หยดซิลิโคลนลงตรงกลาง CPU 1 ถึง 2 หยด พอประมาณ แล้วก็วางซิงค์ CPU ทับลงไปเลย บิด ซ้าย/ขวา ให้เข้าที่ จบ

อ๋อ ที่เค้าให้มาไม่ต้องเช็ดออกใช่ปะครับ คือผมเห็นมันแห้งๆ

เราก็ติดลงไปที่ cpu ได้เลยใช่ปะครับ

แล้วเดี๋ยวมันจะละลายให้เองใช่ม้า

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
          อ๋อ ที่เค้าให้มาไม่ต้องเช็ดออกใช่ปะครับ คือผมเห็นมันแห้งๆ

เราก็ติดลงไปที่ cpu ได้เลยใช่ปะครับ

แล้วเดี๋ยวมันจะละลายให้เองใช่ม้า
          ใช่

Comment

วางลงเสียบซิงค์ให้แน่น ซิลิโคนมันก็โดนหนึบปู๊ดออกไปเองละงับ

Comment

ละลายในcpu แต่ไม่ละลายในอากาศ

Comment

Working...
              X