Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมขึ้นจอฟ้านิดนึงแล้วบูทใหม่ สาเหตุมาจากอะไรเหรอครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมขึ้นจอฟ้านิดนึงแล้วบูทใหม่ สาเหตุมาจากอะไรเหรอครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

เพิ่งซื้อมาประกอบได้ไม่กี่วันเองครับ อาการขึ้นจอฟ้านิดนึงแล้วบูทใหม่ แต่ดูไม่ทันครับว่าฟ้องอะไร เพราะว่ามันแวปเดียวแล้วก็บูทใหม่เลยครับ เท่าที่ลองใช้มามันเกิดขึ้นทั้ง ตอนบูทเข้าวินโด้ เล่นเนท ตอนเล่นเกมก็เป็นครับ แต่ก็ไม่ได้ทุกครั้งที่เล่น แบบว่าผมเปิดเครื่องตั้งแต่เช้า - เย็นทุกวันครับ วันนึงก็ประมาณ 4-5ครั้ง
    สเปกคอมของผม
    cpu : initel E8500
    main : asus p5q se
    ram : corsair 1G x 2 bus 1066
    vga : palit 9800gtx+
    hdd : seagate 320G
    psu : raidmax rx-530ss 530w

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ T.T

ลองปรับบัส Ram ให้เหลือ 800 ดูครับ
    p5q pro ของผมก็เป็น ต้องรอ Bios เวอร์ชั่นใหม่

Comment

ขอขอบคุณอย่างสูงครับ ตอนนี้ผมลองปรับดูแล้ว กำลังลองใช้งานอยู่ครับ

Comment

เอาตรงนี้ออกมันจะไม่รีสตาทงับ จะขึ้นบลูสกรีนให้ดู

Comment

ครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้ใหม่ ๆ

Comment

แม้จะเห็นโค้ดบลูสกรีนแล้วก็ใช่ว่าจะแก้ไขได้ ขนาดโค้ดของผมยังแก้ไม่ได้เลย
            IRQC_NOT_LESS_OR_EQUAL

STOP 0X0000000A
            ปัญหาเพราะไม่สามารถเล่นเกม FM2009 ได้ แต่เล่น silenthill RA3 COD-WAW ได้

Comment

Working...
            X