overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: Fallout3 ครับสงสัยกับระบบ VATS เอามากๆ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

Default Fallout3 ครับสงสัยกับระบบ VATS เอามากๆ

คือพอเวลาเราใช้ระบบ VATS ที่มันจะหยุดเวลาให้เราเลือกเป้าหมายที่จะยิงโดยจะระบุเป็นโอกาศโดนเป้าหมาย (%) ซึ่งปกติถ้าเราอยู่ใกล้ศัตรูมากๆนี่โอกาศที่จะยิงโดนจุดต่างก็จะสูงตามไปด้วยแต่ผมเล่นอยู่พบว่าในหลายๆครั้งแล้วก็เป็นบ่อยๆด้วยในช่วงนี้ที่ค่า % มันต่ำเอามากๆขนาดอยู่หน้าจะจูบกันอยู่แล้วแต่พอลองใช้ VATS % มันกลับสูงไม่เกิน 35% ซึ่งมันผิดปกติมีใครพอรู้ไหมว่าเพราะอะไรเพราะมันเป็นบ่อยมากจนตอนนี้ผมเริ่มหันมาเล็งเอาเองแล้วครับโอกาศยิงถูกยังมากกว่าใช้ VATS อีก

OverclockZone Member

มันมีปัจจัยหลายๆอย่างมาเกี่ยวครับ
    เช่น Perk ที่เราใช้ ค่า Skill ของอาวุธนั้นๆ

แต่ถ้ามันยังยิงโดนอยากอยู่เล็งเองก็ได้ครับ แถมยังติดคริง่ายกว่าอีก

OverclockZone Member jameszeed's Avatar

ใกล้เกินไปครับ มันเล็งไม่ถนัด

OverclockZone Member qbert's Avatar

ใกล้เกินไปครับ มันเล็งไม่ถนัด
    อื่ม คิดเหมือนกันเลย
    ป.ล.กำลังสนุกเลย ฮิๆ

OverclockZone Member niggadear's Avatar

เล่นแล้วติด หาทางไป เวียนหัว 55+

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ครับช่างมันเตอะเพราะผมก็จนปัญญาแล้วจะว่ามันมีอาการผิดปกตินอนไม่พอหรือติดรังสีก็ไม่น่าใช่ เล็งเอาเองก็ได้ 55555 หัวเราะทั้งน้ำตา

OverclockZone Member KITJ's Avatar

ใกล้เกิน ปืนมันทะลุตัวศัตรูไปแล้วก็ยิงไม่โดนนะ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

กะระยะพอดีๆครับ แล้วก็สกิล ปืนก็อัปให้มากๆด้วย

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ลองอัพ Perk Sniper ที่เพิ่มเปอเซนต์ความแม่นยำการยิงหัวครับ...
    ใช้ปืน Lincoln's repeater เด็ดหัวได้เกือบทุกตัวในนัดเดียว ใกล้ไกลได้หมด
    แต่ถ้าประชิดตัวก็ตัวใครตัวมันครับ...555+ วิ่งหนีก่อนซัก5ก้าวค่อยใช้ VATS

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

อยู่ใกล้ๆ ไม่ต้องหนี กด pipboy ขึ้นมา เกมจะหยุดครับ เอาอาวุธออก แล้วกด VATS ต่อยไม่ยั้ง 5555

ปล... หลังจากนั้น ก็ตัวใครตัวมันครับ
    ปล2. ขำๆ ครับ อิอิ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    ลองอัพ Perk Sniper ที่เพิ่มเปอเซนต์ความแม่นยำการยิงหัวครับ...
    ใช้ปืน Lincoln's repeater เด็ดหัวได้เกือบทุกตัวในนัดเดียว ใกล้ไกลได้หมด
    แต่ถ้าประชิดตัวก็ตัวใครตัวมันครับ...555+ วิ่งหนีก่อนซัก5ก้าวค่อยใช้ VATS
    สงสัยต้องลองไป up ตามที่ท่านว่าซะแล้ว ตอนนี้ small gun 90+ เกือบเต็มเต็มทีละแต่ lockpick นี่ 100 ไปแล้วหุหุ เพราะชอบ oblivion นะถึงตัดสินใจลองเล่นเกมนี้แล้วก็ไม่ผิดหวังเยี่ยมมากๆ

OverclockZone Member qbert's Avatar

สงสัยต้องลองไป up ตามที่ท่านว่าซะแล้ว ตอนนี้ small gun 90+ เกือบเต็มเต็มทีละแต่ lockpick นี่ 100 ไปแล้วหุหุ เพราะชอบ oblivion นะถึงตัดสินใจลองเล่นเกมนี้แล้วก็ไม่ผิดหวังเยี่ยมมากๆ
    ป้าด...เลเวลไหนแล้วท่าน ผมพึ่งเลเวล8เอง small gun อยู่ที่53อยู่เลย (ผมชอบแฮกคอมฯมากกว่า หนุกดีอ่ะแต่ sci 35เอง)

OverclockZone Member Nihilus's Avatar

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    อยู่ใกล้ๆ ไม่ต้องหนี กด pipboy ขึ้นมา เกมจะหยุดครับ เอาอาวุธออก แล้วกด VATS ต่อยไม่ยั้ง 5555

ปล... หลังจากนั้น ก็ตัวใครตัวมันครับ
    ปล2. ขำๆ ครับ อิอิ
    55555+....ลองต่อยกับ Mirelurk ดิครับ

Quote Originally Posted by qbert View Post
    ป้าด...เลเวลไหนแล้วท่าน ผมพึ่งเลเวล8เอง small gun อยู่ที่53อยู่เลย (ผมชอบแฮกคอมฯมากกว่า หนุกดีอ่ะแต่ sci 35เอง)
    ผมเวล 12 ครับเกือบ 13 เต็มทีละ main quest ยังไม่ได้ไม่ถึงไหนเลยครับรับแต่ side quest กับเที่ยวเปิด map ไปทั่ว 555 ส่วนแฮ็คคอมผมยังทำไม่เป็นเลย sci ไม่รู้ว่าเท่าไรเหมือนกันไม่เคยเติมเลย อัดแต่ small gun, lock pick, repair เน้นอยู่แค่นี้เองครับ เหอะๆ
    Last edited by PinBall; 12 Dec 2008 at 09:58:20.

Quote Originally Posted by PinBall View Post
    Small gun ไม่ต้องอัพมากเกินครับ มีหนังสือให้อ่านเยอะ ผมชอบอัพตามเสตป 25/50/75/100 อะไรที่ใกล้ๆ90 แล้วไปหาพวก BobbleHead มาเสริมดูครับ เก็บครบก็เทพแล้วครับ

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    Small gun ไม่ต้องอัพมากเกินครับ มีหนังสือให้อ่านเยอะ ผมชอบอัพตามเสตป 25/50/75/100 อะไรที่ใกล้ๆ90 แล้วไปหาพวก BobbleHead มาเสริมดูครับ เก็บครบก็เทพแล้วครับ
    อ่าวเหรอครับกรรมงั้นผมน่าจะหันไป up สาย sci นะจะได้ hack com ได้ด้วยเสียดายจังไม่เป็นไรเล่นคราวนี้ถือเป็นรุ่นทดลองเพราะยังไงผมก็กะจะเล่นรอบที่ 2 แน่นอนเกมเทพจริงๆเสียดายไม่มีแผ่นแท้ขายในไทย

OverclockZone Member acquiesce's Avatar

แนะนำ เวป หา ตุ๊กตาเพิ่ม สแตท และหนังสือเพิ่ม สกิลนะครับ

ลองแล้วจะติดใจ ไม่ทำเมนเควสเลย หาแต่ของ

http://www.wikicheats.com/flash/fall...llout3_map.swf

ถ้าใช้ Small Gun อัพตามนี้ครับ (อัพให้แม่นขึ้น แรงขึ้น ติด critical Damage มากขึ้น รวมทั้ง VATSด้วย)

1. อัพ AGILITY เพื่อเพิ่ม Action Point (AP)- อยู่ในส่วนของ S.P.E.C.I.A.L. - ควรอัพให้ได้เต็ม 10 โดยใช้ Perk - Intense Training (มีลิมิต อัพได้ 10 ครั้ง)

2. อัพ Luck - เพื่อเพิ่ม critical Damage ครับ - อยู่ในส่วนของ S.P.E.C.I.A.L.

3. อัพ Skill - Small Gun ยิ่งมากยิ่งดี

4. อัพ Perk
    - Black Widow/ Lady Killer - เพิ่มการทำลาย 10% สำหรับเพศตรงข้าม
    - Bloody Mess - เพิ่มพลังการทำลายอีก 5% สำหรับอาวุธทุกชนิด
    - Gunslinger - เพิ่มความแม่นยำในการยิง เมื่อใช้ VATS (สำหรับอาวุธถือมือเดียว)
    - Commando - เพิ่มความแม่นยำในการยิง เมื่อใช้ VATS (สำหรับอาวุธถือทั้ง 2 มือ)
    - Finesse - เพิ่ม % ของ critical Damage
    - Sniper - เพิ่ม % ในการยิงหัวคู่ต่อสู้ เมื่อใช้ VATS (ต้องการ Perception 6, Agility 6)
    - Action Boy - เพิ่ม AP อีก 25 แต้ม เมื่อใช้ VATS
    - Better Criticals - ในกรณีที่ยิงแล้วติด Critical จะเพิ่มความเสียหายอีก 50%
    - Concentrated Fire - เพิ่มความแม่นยำในการยิงตามร่างกายศัตรู โดยใช้ VATS
    - Grim Reaper's Sprint - ถ้าฆ่าศัตรูได้ โดยการใช้ VATS จะได้ AP (Action Point) คืนมาจนเต็ม Max

5. หาปืนแรงๆ มาใช้ แนะนำ
    - ปืนที่หาได้ทั่วไป Scaped .44 Magnum กับ Sniper Rifle
    - ปืนพิเศษ มีกระบอกเดียวในเกมส์ - Lincoln's Repeater กระบอกนี้สามารถใช้ได้จนจบเกมส์เลย โดยไม่ต้องเปลี่ยนกระบอกใหม่ อยู่ที่ Museum of History ชั้นบนสุด

6. พยายามซ่อมปืนให้อยู่ในสภาพที่ดีเสมอ

เรื่องพลังป้องกัน เดียวขึ้น คห.ใหม่นะครับ

แก้ไขเมื่อ 02 ธ.ค. 51 0236

จากคุณ : karaviko - [ 2 ธ.ค. 51 0244 ]
    จาก pantip นะครับ

พวกหนังสือนี่ท่าไม่จะเพ่งดูดีๆแล้วแทบจะแยกไม่ออกเลยใช่มั้ยคับ หรือว่ามีวิธีดูยังไง ตะกี้เข้าไปดูกระทู้ใน pantip มาเทพมากๆ บอกหมดเลยว่า BobbleHead มีที่ไหนบ้าง
    ผมเวล 12 ครับเกือบ 13 เต็มทีละ main quest ยังไม่ได้ไม่ถึงไหนเลยครับรับแต่ side quest กับเที่ยวเปิด map ไปทั่ว 555 ส่วนแฮ็คคอมผมยังทำไม่เป็นเลย sci ไม่รู้ว่าเท่าไรเหมือนกันไม่เคยเติมเลย อัดแต่ small gun, lock pick, repair เน้นอยู่แค่นี้เองครับ เหอะๆ
    วิธีแฮกคอมผมก็ดูจากเวบฝรั่งอีกทีแหละคับ พอทำเป็นแล้วก็สนุกดี เดี๋ยวอธิบายคร่าวๆแล้วกันนะคับ รอเทพเค้ามาอธิบายแบบละเอียดอีกที
    แฮกครั้งหนึ่งเรามีโอกาศผิดได้แค่4ครั้งเท่านั้นเองนะคับ (ถ้าผิดไปแล้ว3 แล้วป็อดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็จะได้4ครั้งเหมือนเดิม) สังเกตุตรงคำว่า
    "4 ATTEMPT(S) LEFT : [] [] [] [] " จากตารางข้างบน ลองlistตัวที่มันพอจะเป็นคำ ก็จะได้ตามนี้นะคับ
    PARTNERSHIPS
    REPRIMANDING
    CIVILIZATION
    APPRECIATION
    CONVERSATION
    CIRCUMSTANCE
    PURIFICATION
    SECLUSIONIST
    CONSTRUCTION
    DISAPPEARING
    TRANSMISSION
    APPREHENSIVE
    ENCOUNTERING
    ลองสังเกตุดูคำที่ลงท้ายด้วยตัวไหนเยอะสุดและคล้ายกันมากที่สุด password อาจจะอยู่ในกลุ่มนั้นก็ได้ อย่างเช่น "...TION" หรือ "...ING" ในเศสนี้คำที่ลงท้ายด้วย "...TION" มี5คำ ลองเลือกซักคำในกลุ่ม สมมุติว่าผมเลือก APPRECIATION ตรงบริเวณหน้าจอก็จะขึ้น
    >APPRECIATION
    >Entry denied
    >4/12 correct.
    แสดงว่า คำที่เราเลือก ถูก4ใน12คำ(ถูกที่ด้วย) key word อาจจะเป็น “…TION” พอลองตัดคำอื่นออกแล้วคำที่คิดว่าน่าจะใช่ก็น่าจะเป็น CONSTRUCTION หรือท่าไม่ใช่ก็ลองเทียบดูไปเรื่อยๆ ไม่ยากคับ ให้สังเกตุตัวมีอักษรคล้ายกันมากที่สุด (อีก4ตัวที่เหลือลงท้ายเหมือนกัน คือ "...ATION" ไม่น่าจะใช่เพราะว่า ตอนแรกที่เลือก "APPRECIATION" ถูกแค่4ตัวหลังเท่านั้น ฉนั้นตัดตัวที่ลงท้ายด้วย "...ATION" ออกหมดก็จะเหลือแค่...)

credit :www.gamefaqs.com

ป.ล.อธิบายตามผมเข้าใจนะคับ อยากลองดูของฝรั่งตาม Link เลยคับ อีกอันจาก Youtube คับ

ขอบคุณท่าน acquiesce และ ท่าน qbert มากเลยครับตอนนี้ผมเริ่มเข้าใจละว่า hack com ยังไงอยากกลับไปลองแล้วแฮะ วันนี้ขอให้ไม่มีใครนัดไปไหนหลังเลิกงานเถอะจะเล่นจนเช้าเลย หุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks