Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมวัดอุณหภูมิ 3 ตัว ไม่เท่ากัน ตัวไหนน่าจะตรงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมวัดอุณหภูมิ 3 ตัว ไม่เท่ากัน ตัวไหนน่าจะตรงครับ

ขอตั้งใหม่ ของเดิมเป็นกระทู้การเมืองไปซะงั้น

ใช้โปรแกรม วัดดู 2 ตัว ไม่เท่ากัน ไปหาตัวที่ 3 มา ตัดสิน กลับต่างกันไปอีก

hw monitor 47

core temp 43

real temp 37

อยากรู้ว่าตัวไหนน่าจะตรงมากที่สุด จะได้รู้ limit ของ cpu กับ sink
    Last edited by jinyong; 11 Dec 2008, 18:05:56.

กว่าจะ up รูปได้

Last edited by jinyong; 11 Dec 2008, 18:24:48.

Comment

อ่า TJ MAX มันไม่เท่ากันครับ

ทางที่ดีผมว่าดูส่วนต่างของอุณหภูมิปัจจุบันกับ TJ MAX ดีกว่าครับ น่าจะเท่ากันทั้งสามตัว

ปล.ยิ่งส่วนต่างน้อยยิ่งร้อนมาก ในทางกลับกัน ยิ่งส่วนต่างมาก แปลว่า เย็น ครับ
      Last edited by mosseser; 11 Dec 2008, 18:17:11.

Comment

Originally posted by mosseser View Post
        อ่า TJ MAX มันไม่เท่ากันครับ

ทางที่ดีผมว่าดูส่วนต่างของอุณหภูมิปัจจุบันกับ TJ MAX ดีกว่าครับ น่าจะเท่ากันทั้งสามตัว

ปล.ยิ่งส่วนต่างน้อยยิ่งร้อนมาก ในทางกลับกัน ยิ่งส่วนต่างมาก แปลว่า เย็น ครับ

ถามโง่ๆ หน่อยครับ Tj Max มันคืออะไร ใช่สูงสุดที่ cpu รับได้หรือปล่าว

ถ้าดูจาก ส่วนต่าง tj เครื่องผมก็คือ 58 เท่ากัน ก็ ok

หมายเหตุ : m/b เดียวกัน o/c ที่ 9x500 เท่ากันด้วย ท่านใช้ sink อะไร ได้อุณภูมิที่เท่าไหร่ วานบอก เพื่อประโยชน์ในการฝึกหัด หน้าเก่า แต่มือใหม่ หน่อย

thank ja.

Comment

TjMAX ของ E8xxx คือ 100'C ครับ เพราะงั้น CoreTemp ถูกต้อง

ส่วน RealTemp เข้าไป Setting แล้วกำหนดได้

hwmonitor กำหนดไม่ได้

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
            TjMAX ของ E8xxx คือ 100'C ครับ เพราะงั้น CoreTemp ถูกต้อง

ส่วน RealTemp เข้าไป Setting แล้วกำหนดได้

hwmonitor กำหนดไม่ได้
            โอ.... เข้าไปตั้งแบบท่านว่า เท่ากันแล้วจริงๆ ด้วย

ยังงี้ อุณภูมิจริง แบบใช้งานเรื่อยๆ ก็น่าจะเป็น 41-43

ร้อนไปหน่อย แต่พอรับได้

thank ja.

Comment

เอาปากกามาจดให้ไวซิเรา

Comment

แล้ว TjMAX ของ cpu แต่ละรุ่นผมจะดูได้ที่ไหนอย่างไรคับ

Comment

ลดไฟลงเล็กน้อย เหลือ 37-38 องศาแล้ว สบายๆ

Comment

ตามนี้ครับ

เอามาจาก Intel Developer Forum (ที่ประชุมกันไปเมื่อกันยาหรือตุลานี่แหละ)

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                      ตามนี้ครับ

เอามาจาก Intel Developer Forum (ที่ประชุมกันไปเมื่อกันยาหรือตุลานี่แหละ)
                      ขอบคุณคับท่าน

Comment

จดๆๆๆคร้าบบบ ความรู้ๆๆๆๆ

Comment

จดๆความรู้ใหม่

Comment

ควมรู้ๆ

Comment

Working...
                            X