Announcement

Collapse
No announcement yet.

Prince of Persia PC ใครเล่นแล้วบ้างครับผมกำลังสูบอยู่เลย7.21GB ใกล้แล้วเอริก้าจ้าาา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nununu View Post
    เห็นว่าเป็นภาพการ์ตูน (ไม่เล่นเพราะมันเป็นการ์ตูนเนี่ยแหละ)
    มันเป็น 3D นี่ล่ะคะ เพียงแต่เรนเดอร์ มาในแบบ CelShade ที่ใช้เส้นตัดขอบแบบ การ์ตูน 2 มิติ

และการคำนวนแสงเงาแบบ 2 มิติ(เฉพาะตัวละคร)

ซึ่งข้อดีของ CelShade คือ ไม่จำเป็นต้องคำนวน Texture ที่ซับซ้อน(การทำให้พื่นผิวมีรอยนูนหรือรูเล็ก ๆ)

เพราะใช้การคำนวนสีแบบสีน้ำ จึงทำให้ไม่จำเป็นต้องใช้เวลาในการเรนเดอร์มาก

แต่บทหนักสำหรับการทำภาพแบบนี้ จะตกไปอยู่กับ 2D Artist ที่ทำ Texture มา Map กับ 3D

Originally posted by eliwodkung View Post

ภาพไม่เชิงการ์ตูนนะครับ ผมชอบภาพแนวแบบนี้ดีนะสวยดีออก
    เราก็ชอบ อิอิ

ปล.จะเห็นว่าตอนนี้เกมส์ Console ส่วนใหญ่ใช้ Celshade กันทั้งนั้น ทำไมน่ะ

Comment

Ubisoftไม่เคยทำให้ผมผิดหวัง การ์ตู้นการ์ตูน แต่Artมากๆช๊อบชอบ

Comment

ภาพเฟี้ยวจิงๆ อยากเล่นๆ

Comment

ภาคนี้มีไต่เพดานด้วยครับ โดยรวมเกมสนุกมากๆ กินสเปกน่าจะพอๆกะCOD5ครับ

Comment

ไม่กินสเปค ดีครับ
            1680*1050 aa 4x v syc on tex hi ไหลๆ ดี ภาพสวย

e6850 + 3870 gddr4

Comment

ร้อยละ 90 ทั้งปีนทั้งไต่ทั้งเกาะ ตามแบบฉบับ POP ทั้งเกมส์ ปีนป่ายกันจนเวียนหัวเลยทีเดียวครับ แต่โดยรวมสนุก ผมชอบภาพแนวนี้มากกว่า ตัวละคร 3D แบบเก่านะ มันดู Art มีความสวยงามภายในเกมส์ที่มันซ่อนเล่นอยู่ อยากให้มีเกมส์แบบนี้เยอะๆสำหรับผม แต่ไม่ตั้งปีนป่ายอะไรแบบนี้ก็พอ เอาแบบเน้นบู๊เหมือน DMC4 จะแจ่มมากครับ

Comment

ภาพดูเเล้วมันเหมือนจะลอยได้เลยนะนั้น

Comment

ภาพเจ๋งดีนะแต่ ภาคนี้แทบจะอมตะ หล่นตุ๊บไม่ตาย (ตั้งแต่เล่นมายังไม่เคยตายเลย) แต่ก็มันดี

Comment

จะว่าไปเกมนี้พระเอกมันตายไม่เป็นชัดๆตรงที่มันให้กดปุ่มแต่ละครั้งนี่ต้องไล่กดมันทุกปุ่มเลยไม่รู้ว่าปุ่มไหนเป็นปุ่มไหนจำได้ปุ่มเดียวคือสีเหลือง ฮ่าๆ

Comment

เกมไม่ค่อยกินสเปคเลยครับลื่นดีชอบๆ

Comment

ทายซิใครเอ๋ย??

Comment

หวาา อัลแตร์ มาได้ไงเนี่ยยย

Comment

ว๊าวๆ Altair ถ้าภาค2ภาพเป็นแบบนี้ก็ดีนะ อิอิ

Comment

เกมนี้ผมเห็นตอนเป็น movie ออกมาครั้งแรกชอบมากเลย ภาพสวยแปลกตา ตอนนี้ก็โหลดอยู่ แต่อีก***งไกลกว่าจะได้เล่น บิทนอกมันเน่่าๆจังช่วงนี้

Comment

ชอบครับ ^^

http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2687726.html

Comment

Working...
                                X