Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVI กับ GA-MA78GM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVI กับ GA-MA78GM

DVI กับ GA-MA78GM

ไม่ทราบว่าทำไม port dvi ไม่ยอมแสดงผล ทำงานแต่ d-sub
    set ใน bios แล้วอ่ะครับ เป้น d-sub/dvi
    พอเข้ามาดูใน window ก็เห็นปกติว่ามีจอต่ออยู่ แต่สั่งแสดงผลไม่ทำงานอ่ะครับ เป็นเพราะอะไรได้บ้าง

แล้วปกติ dvi สามารถแสดงผลตั้งแต่ boot เลยได้หรือเปล่าครับ

ลอง เอา จอท่านไปเช็ค กับเครื่องเพื่อน ครับ อิอิ

ผมเคยใช้เมื่อก่อน ก็ไม่มีปัญหา เลยครับ

Comment

จอ lg ผมมันจะ auto นะ ลองเสียบคอมอื่น

Comment

พอร์ต dvi ของมอนิเตอร์เสียหรือปล่าวครับ

Comment

รู้แหละครับ ว่า DVI กับ D-Sub เสียบพร้อมกันไม่ได้

ใช้จอ dell 2408wfp

เป็นปกติหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
          X