Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมอยู่ดีๆคอมมานก็เกิดอาการ restart ไปเองเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมอยู่ดีๆคอมมานก็เกิดอาการ restart ไปเองเลยครับ

คอมผมอ่ะครับเล่นเกมอยู่ดีๆคอมมานก็เกิดอาการ restart ไปเองเลยครับแต่ไม่นานน่ะครับแปบเดียวเหมือนเรา boot ใหม่เลย ดับแล้วก็เปิดเลยหาสาเหตุไม่เจออ่ะครับยังไงก็ช่วยตอบให้ทีน่ะครับ

ถ้าทำงานปกติไม่เป็น (Word ,Powerpoint)
    เล่นเกมส์ เป็น
    เช็ค PSU ครับ

Comment

ถ้า OC อาจเกิดจากไม่เสถียรก็เป็นได้

แต่ถ้าไม่ OC ก็ตามด้านบนบครับ เช็ค PSU ว่าจ่ายไฟพอไหม

Comment

กรณีนี้ที่เจอบ่อยๆเลยนะครับ กาดจอมันร้อนครับเล่นเกมส์หนักๆมักจะเป็นทุกที
        สมัย 7300GT นะครับตอนนี้ไม่ค่อยเป็น ลองเช็ค Temp กาดจอดูนะครับอาจช่วยได้ พัดลมอาจไม่หมุนหรืออาจหมุนเบาลง หรือ ซิลิโคนเริ่มเสื่อมสภาพ อื่นๆลองเช็คดู
        ถ้าเป็น ออนบอด์หาพัดลมมาติดซิงการด์ออนด้วยน่าจะดี

Comment

เป็นที่แรมรึเปล่าคับ
          ผมเคยเป็น PSU 700w แท้ อุณหภูมิแค่ 50 ไม่ OC ยังดับเลย เปลี่ยนแรมแล้วหาย

Comment

อาการของผมก้อคล้ายๆกันครับ การ์ดจอ HD 4870 ของpalit ขนาด 2 ใบพัด ยัง 55องศา++ เลย ต้องปรับรอบพัดลมเอาสัก70-80% จะให้รุ่งไปหาพัดลมมาใส่เพิ่มเป่าให้กระจาย

Comment

Working...
            X