Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกๆท่านช่วยวิจาร์ณ2ชุดนี้ให้ด้วยครับว่าใช้ชุดไหนดีครับขอขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทุกๆท่านช่วยวิจาร์ณ2ชุดนี้ให้ด้วยครับว่าใช้ชุดไหนดีครับขอขอบคุณครับ

พอดีพี่ที่ทำงานเขาจะขายต่อให้ครับ ผมก็เลยคิดว่าจะนำมาอัปเกรดให้กับคอมชุดเก่าที่ผมใช้อยู่จะได้ใช้เร็วๆกะเขาบ้าง

•ชุดที่1มีดังนี้ครับ CPU Intel(R) Pentium(R) 4 CPU 2.80GHz ซ็อกเก็ต478 / เมนบอร์ดเป็นAsus P4P800 / แรมDDR-คิงตัน 1 GB / ฮาร์ดดิสซีเกท80GB-SATA / VGA=NVIDIA GeForce 6200-256MBยี่ห้อINNO
    • ชุดที่2ดังนี้ครับ CPU intel E2160 Socket 775 ความเร็วซีพียู 1.80/ เมนบอร์ดเป็นAsus P5LD2-X/GBL / แรมDDR2-คิงตัน 1 GB / ฮาร์ดดิสซีเกท80GB-SATA / VGA= ASUS EN8500GT /512MB PCIEX
    ต้องการถามเพื่อนๆพี่ๆดังนี้ครับ
    1.ใน2ชุดนี้ชุดไหนประสิทธ์ภาพความเร็วดีที่สุดครับ
    2.CPUตัวไหนดีกว่ากันครับ ผมเห็นว่าความเร็วในชุดที่1มากกว่า-แต่ก็เก่ากว่าในชุดที่2
    3.ขอแบบฟันธงเลยครับว่าชุดไหนน่าใช้ที่สุด
    ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ หากมีคำแนะนำเพิ่มเติมอย่างไรเชิญนะครับ

รออยู่ครับเพื่อนช่วยแนะนำหน่อย่ครับ

Comment

ชุดที่ 2 ครับ เร็วกว่าเเน่นอน

Comment

ฟันธงชุดที่2อีกคนครับ

Comment

ชุดที่2คับ

Comment

ขอขอบคุณครับสำหรับคำ แนะนำ

Comment

ชุด 2 อนาคตไกลกว่า

775 นะคับ อย่าลืม

Comment

เรียกได้ว่า คนละยุคคนละสมัยกันเลยครับ

Comment

Working...
                X