Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาครับ

ตอนแรกเครื่องมันเปิดมาพอถึงหน้าบูทวินโดว์กำลังวิ่งอยู่ดีๆมันก็ค้าง พอรีสตาร์ท คราวนี้มันเปิดแล้วซัก

พักดับแล้วก็ติดเองโดยที่ยังไม่ได้กดไรเลยเปงงี้ไปเรื่อย ต้องชักปลั้กออก พอลองอีกทีมันก็ติด ผม

ลองสลับฮาร์ดดิสบูทดู ไอตัวใหม่นี่ปิดเครื่องแล้วไม่ยอมดับเองต้องกดปุ่มค้างให้ดับ

พึ่งเปลี่ยนPSU~มาครับ งงเรย มานเกิดจากอะไรหรอครับ ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้ว แต่บางครั้งตรงหน้าก่อนถึงไบออส มันก็ค้าง ตรงที่บอกชิปการ์ดจออ่ะครับ

ล่าสุดฟังเพลงกระตุกอีก ย้ายข้อมูลจากฮาดดิสเก่าแล้ว ก็ยังเป็น เพลงกระตุกแต่ ทำอย่างอื่นอยู่ก็ลื่นดีนะครับ กระตุกแต่เพลง
    Last edited by BelLius; 12 Dec 2008, 09:45:26.

ไม่มีคนตอบเรย ^^

Comment

ไม่รู้สิครับ ลองเอาแรมกับการ์ดจอมาเป่า ๆ แล้วใส่ใหม่สิครับ

Comment

ดูหนังก็กะตุก หึหึ

Comment

ลองขัดแรม กับ Clear Cmos ดูครับ น่าจะดีขึ้น

Comment

ถอดทุกอย่างบนเมนบอร์ดออกมาหมดแล้วเป่าฝุ่นขัดทองแดงให้สะอาดๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X