Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับผม เข้าเกมส์ GEAR OF WAR ไม่ได้เลยอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับผม เข้าเกมส์ GEAR OF WAR ไม่ได้เลยอ่าครับ

ช่วยด้วยครับผม เข้าเกมส์ GEAR OF WAR ไม่ได้เลยอ่าครับ
    สเปคผม
    CPU: DuoCoreE5200 2.53Ghz
    Ram:Kingtons2GB
    VGA:GF9800GTX+512mb
    HDD: Seagate250GB

เข้าแล้วมันขึ้นอย่างนี้อ่า

เรียนต่อต่างประเทศเพชร

คือมันอยู่ดีๆก็เข้าไม่ได้อะครับ ลงใหม่ก็หลายรอบแล้ว ย้ายไดรท์ ที่ลงก็แล้วอะครับ

ไม่รู้เป็นที่อะไรครับหรือเป็นที่ วินโดว หาในไหนก็ไม่มีวิธีแก้เลยช่วยรหน่อยนะครับ

คือกดเข้าเกมส์ปุป มันก็โหลด แล้วเด้งออกเลยอะครับ ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมเล่นเกมส์นี้ได้

ปกติเลยอะครับแต่พออยู่ดีๆเมื่อวานจะเข้าก็เข้าไม่ได้เลยอะครับ:cry: ช่วยหน่อยนะครับ

ลองหายาใหม่ดูอะครับผม

Comment

พอจะมีลิงค์ให้มั้ยครับพอ ดีผมลองมาอันสองอันก็เป้นเหมือนเดิมเลยอะครับ

รบกวนด้วยครับ แต่ เมื่อก่อนผมใช้แบบนี้เล่นได้ปกติเลยนะครับ ไม่รู้เป็นอะไรอยุ่ดีๆเข้าไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by yamisong View Post
        พอจะมีลิงค์ให้มั้ยครับพอ ดีผมลองมาอันสองอันก็เป้นเหมือนเดิมเลยอะครับ

รบกวนด้วยครับ แต่ เมื่อก่อนผมใช้แบบนี้เล่นได้ปกติเลยนะครับ ไม่รู้เป็นอะไรอยุ่ดีๆเข้าไม่ได้เลย
        ได้คล็อคไหมครับ คอมผมเหมือนกันจะมีปัญหาเล่นเกมส์เมื่อคล็อคต้องลดลงมา defult

Comment

อ่อ ผมไม่ได้ ปรับแต่งอะไรคอมเลยอะครับเล่นแบบเดิมๆเลย

แต่สงสัยอยุ่ที่ว่าเมื่อก่อนที่ผมจะเล่นไม่ได้ผมเคยลง ธีมวิสต้าไว้ใน XP ผมแล้วผมไปถอนมันออก

แล้วก็หลังจากนั้นก็เล่นไม่ได้อะครับไม่รู้มันเกี่ยวอะไรกับวินโดวหรือเปล่า

Comment

ลองทำตามนี้ดูครับ
            http://www.vr-pcgames.com/index.php?...d=361&Itemid=1
            โดยเฉพาะที่แก้ Windows Live แนะนำครับเกมนี้ปัญหามันอยู่ที่นี่แหละเกมมันไม่มีปัญหาครับส่วนที่เกี่ยวกับ hamachi ไม่ต้องสนใจก็ได้ครับถ้าไม่อยาก online

Comment

ผมลองลง ตัวแก้ กับ Registy แล้วก็ไม่หายอะครับ หรือมันต้องลงวินโดว์ใหม่T-T

Comment

ช่วยด้วยนะครับ ผมอุตส่าซื้อจอย PS2 มาจะเล่นเกมส์นี้โดยเฉพาะเลยอ่า ยังไม่ได้เล่นเลยครับช่วยทีๆนะครับT-T
                Last edited by yamisong; 13 Dec 2008, 03:09:43.

Comment

ไม่รู้จะช่วยยังไงเอา window ของผมไหมเป็น XP SP2 รับรองเล่นได้แน่นอน

Comment

อ่อหลังจากวันนี้ที่ผมตามแก้ จนเกือบจะถอดใจก็รู้ผลแล้วครับ

ว่าสรุปมันไม่ได้เป็นที่วินโดวหรือ ตัวเกมส์อะไรเลย มันเป็นที่ ไดรเวอร์ ของ จอย คอนโทรเลอร์ครับ

ผมต่อจอย ps2 อะ พอผม ลงวินโดวใหม่ก็เล่นเกมส์ได้ปกติครับ พอลงไดร์เวอจอยเท่านั้นและครับ เป็นเหมือนเดิมทั้งๆที่ลง วินโดว์ใหม่ๆเลย เลยลองลบออกก็ไม่มีปัญหาอีกเลยครับ

ขอบคุรทุกคนมากครับ หวังว่าเพื่อนๆ ที่เป้นแบบผมจะแก้ได้นะครับ

Comment

Originally posted by yamisong View Post
                      อ่อหลังจากวันนี้ที่ผมตามแก้ จนเกือบจะถอดใจก็รู้ผลแล้วครับ

ว่าสรุปมันไม่ได้เป็นที่วินโดวหรือ ตัวเกมส์อะไรเลย มันเป็นที่ ไดรเวอร์ ของ จอย คอนโทรเลอร์ครับ

ผมต่อจอย ps2 อะ พอผม ลงวินโดวใหม่ก็เล่นเกมส์ได้ปกติครับ พอลงไดร์เวอจอยเท่านั้นและครับ เป็นเหมือนเดิมทั้งๆที่ลง วินโดว์ใหม่ๆเลย เลยลองลบออกก็ไม่มีปัญหาอีกเลยครับ

ขอบคุรทุกคนมากครับ หวังว่าเพื่อนๆ ที่เป้นแบบผมจะแก้ได้นะครับ
                      ครับ...ก็ดีแล้วครับงั้นฝากไปบอกที่กระทู้นี้ด้วยนะครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...70#post5690270 คือเค้าเจอปัญหาคล้ายๆกันเลยหละครับ

Comment

อ่อ ผมไม่ได้ ปรับแต่งอะไรคอมเลยอะครับเล่นแบบเดิมๆเลย

แต่สงสัยอยุ่ที่ว่าเมื่อก่อนที่ผมจะเล่นไม่ได้ผมเคยลง ธีมวิสต้าไว้ใน XP ผมแล้วผมไปถอนมันออก

แล้วก็หลังจากนั้นก็เล่นไม่ได้อะครับไม่รู้มันเกี่ยวอะไรกับวินโดวหรือเปล่า
                        Originally posted by PinBall View Post
                        ลองทำตามนี้ดูครับ
                        http://www.vr-pcgames.com/index.php?...d=361&Itemid=1
                        โดยเฉพาะที่แก้ Windows Live แนะนำครับเกมนี้ปัญหามันอยู่ที่นี่แหละเกมมันไม่มีปัญหาครับส่วนที่เกี่ยวกับ hamachi ไม่ต้องสนใจก็ได้ครับถ้าไม่อยาก online
                        ผมลองลง ตัวแก้ กับ Registy แล้วก็ไม่หายอะครับ หรือมันต้องลงวินโดว์ใหม่T-T
                        ช่วยด้วยนะครับ ผมอุตส่าซื้อจอย PS2 มาจะเล่นเกมส์นี้โดยเฉพาะเลยอ่า ยังไม่ได้เล่นเลยครับช่วยทีๆนะครับT-T
                        Originally posted by PinBall View Post
                        ไม่รู้จะช่วยยังไงเอา window ของผมไหมเป็น XP SP2 รับรองเล่นได้แน่นอน
                        นี่คือฉากที่พระเอกกำลังจะช่วยนาง

Comment

Working...
                        X