Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมเป็นหลัก และอยากได้ core2 spec นี้ใช้ได้หรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมเป็นหลัก และอยากได้ core2 spec นี้ใช้ได้หรือยัง

เราชอบเล่นพวก Multimedia แต่แฟนชอบเล่นเกม ตอนนี้ใช้ P4,3.0 GHz. RAM DDR2/533/512x2, VGA Card XFX6600, HDD Seagate 80 G. อยากเปลี่ยนให้ดีกว่าเดิมเยอะ ๆ ไม่ต้องซื้อใหม่บ่อย ๆ เลยลองคิดไว้ว่าจะซื้อ CPU E6300 M/B Asus P5W-DH Deluxe หรือ commando แล้วเปลี่ยน RAM เป็น DDR2/800 1Gx2 เปลี่ยน HDD SATAII 250 G. จะพอใช้ได้หรือยัง ขอคำแนะนะด้วย Thanks

ยิ่งกว่าใช้ได้อีกครับ + การ์ดจอดีๆอีกซักตัว spec นี้แรงมาก

Comment

ลองดูบอร์ด DS3ก็พอ ที่ท่านเลือกมันเกิน CPU ไปมากครับ ที่เหลือ ดีมากทุกตัวครับ

Comment

ถ้าอย่างนั้นเปลี่ยน M/B เป็น P5B-E Plus หรือ P5B -Deluxe แล้วเพิ่ม CPU เป็น E6600 จะดีมั้ยคะ ส่วนการ์ดจอ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ กำลังเก็บเงินอยู่ อยากจะซื้อเดือนหน้า(มีนา) ถ้ามี Spec อย่างอื่น แนะนำได้นะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

Comment

ถ้าทุนถึงการเลือกเมนบอร์ดให้ดูfeatureของเมนบอร์ดเป็นหลักครับ

ว่าเราใช้คุ้มรึเปล่า เพราะเมนบอร์ดรุ่นสูงๆนั้นมีความสามารถคล๊อคได้ดีเกือบทุกตัว

ที่แตกต่างกันก็ประมาณfeatureที่มีมากับตัวเมนบอร์ด ถ้าเราใช้ได้ครบเกือบทุกfeatureก็เลือกตัวนั้นครับ

Comment

Working...
          X