Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ ไฮบริดจ์ ครอสไฟร์ กับการ์ดตั้งแต่ 3850 ขึ้นไปบ้างครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ ไฮบริดจ์ ครอสไฟร์ กับการ์ดตั้งแต่ 3850 ขึ้นไปบ้างครับ ?

ผมลองเสิร์ชดูแล้ว ไม่ค่อยเห็นมีการพูดถึงการใช้ ไฮบริดจ์ ครอสไฟร์กันเท่าที่ควรเลย

เลยอยากถามว่า มีใครใช้อยู่บ้าง , Hardware , Software - ระบบที่ใช้ , แล้ว ผลเป็นไงบ้าง

- ตอนการ์ดหลักเดี่ยวๆ ได้กี่คะแนน เฟรมเรทที่ได้ ?

- พอไฮบริดจ์ แล้ว...ได้กี่คะแนน เฟรมที่ได้ (ถ้า capture ภาพ Benchmark กับ Frame rate มาให้ดูด้วยก็จะขอบคุณมากครับ )

ปล. ตอนนี้ AX78 ของผมนิ่งแล้วครับ...

( ถ้าใครไม่รู้... ผมพังบอร์ดไปทั้งหมดประมาณ 15 แผง ภายใน 2 เดือน - ถ้าสนใจก็ลองเสิร์ชดูเองละกันนะครับ )

หรือรุ่นอื่น - รุ่นไหนก็ได้ - ที่อาจจะต่ำกว่า หรือเก่ากว่า 3850

ขอบคุณครับ ^_^

โลกที่น่าอยู่...

สังคมที่ดี... ไม่มีขาย

อยากได้... ต้องช่วยกันสร้าง

โดยเริ่มจาก... ตัวเราเอง... เดี๋ยวนี้...

Comment

ทำได้บน Vista ในการ์ดจอรุ่นเล็ก 3450 แต่เห็นว่าไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ สู้การ์ดจอเดี่ยวๆ ดีๆ ไปเลยดีกว่า

Comment

ฮื่อ 34xx

ผมลองกะ 3650 แล้วไม่เห้นได้
        สงสัยผมโง่

Comment

Originally posted by I3ASIC View Post
          ทำได้บน Vista ในการ์ดจอรุ่นเล็ก 3450 แต่เห็นว่าไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ สู้การ์ดจอเดี่ยวๆ ดีๆ ไปเลยดีกว่า

คุณหมายความว่า... ไม่สามารถใช้ Hi-Bridge Crossfire กับการ์ดจอรุ่นที่สูงกว่า 3450 ได้... ใช่ไม๊ครับ ?

และ... สมมติ ผมใช้ 4870 เดี่ยวๆอยู่ ใช้ Vista 64bit จะใช้ Hi-Bridge Crossfire เนี่ย... มันจะเร็วขึ้นซักะจึ๋งไม๊ครับ ?

หรือ Hi-Bridge Crossfire จะทำให้ช้ากว่า การใช้ 4870 เดี่ยวๆ ? ( แม้ว่าจะใช้ Vista 64 กับเกมส์ที่รองรับ Multi GPU ก็ตาม )

มีใครที่ลองแล้วบ้าง ? มีภาพ การทดสอบให้ชมไม๊ครับ ?

ขอบคุณครับ...

โดยเริ่มจาก... ตัวเราเอง... เดี๋ยวนี้...

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
            ฮื่อ 34xx

ผมลองกะ 3650 แล้วไม่เห้นได้
            สงสัยผมโง่

ที่คุณ pandaranger007 ลอง... ไม่ได้ยังไงครับ ? มันไม่เห็น ? หรือยังไง ?

ช่วยอธิบายเพิ่มเติมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ได้รุ่นเล็ก 3450 ลงไป เหนือจากนั้นทำไม่ได้ ใช้ 4870 แรงกว่าครับ เพราะความแรง จะเท่ากันการ์ดตัวที่ดีกว่า คูณ2 นั่นคือ ระหว่าง 3200 VS 3450 ได้ความแรงเท่ากับ 3450 x 2 แต่น่าจะแรงน้อยกว่า 4870 มั้ง

Comment

ขอบคุณครับ

สรุปว่า... มันไม่รองรับ กับการ์ดที่สูงกว่า 34xx ใช่ไม๊ครับ ?... โอเช...

ผมคิดว่า... เผื่อว่า... มันจะช่วยเพิ่มให้อีกนิด หรือช่วยเวลาเราใช้ FSAA อะไรเงี้ย...

ปล. ผมพิมพ์ผิดแฮะ... มันต้อง Hybrid Crossfire ฮ่า ๆ ๆ

Last edited by Blue_Dragonyx; 12 Dec 2008, 16:23:53.

Comment

อืม มันเป็นแบบนี้นี่เอง

Comment

ครับ ไฮบริด ครอสไฟ รองรับแค่ ตระกูล 34xx บน vista

ผมลอง 3650 กับ บอร์ดecs a790gxm-a
                    ซึ่งเป็นออนบอด 3300
                    แล้วมันไม่ได้ครับ

เพราะงั้น ซี่รี่ 4xxx น่าจะหมดสิทธิ์

Comment

ไฮบริดครอสไฟร์ จะทำให้แรงกว่าการ์ดออนบอร์ด 2 เท่าครับ โดยที่มานจะครอสไฟร์ gpu กับ vga ออนบอร์ด ครับ มั้งนะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by I3ASIC View Post
                        ได้รุ่นเล็ก 3450 ลงไป เหนือจากนั้นทำไม่ได้ ใช้ 4870 แรงกว่าครับ เพราะความแรง จะเท่ากันการ์ดตัวที่ดีกว่า คูณ2 นั่นคือ ระหว่าง 3200 VS 3450 ได้ความแรงเท่ากับ 3450 x 2 แต่น่าจะแรงน้อยกว่า 4870 มั้ง

มี มั้ง ด้วย 55

Comment

xp ก็ทำได้ครับ

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
                            ครับ ไฮบริด ครอสไฟ รองรับแค่ ตระกูล 34xx บน vista

ผมลอง 3650 กับ บอร์ดecs a790gxm-a
                            ซึ่งเป็นออนบอด 3300
                            แล้วมันไม่ได้ครับ

เพราะงั้น ซี่รี่ 4xxx น่าจะหมดสิทธิ์
                            อันนั้นครอสกันไม่ได้เพราะ ram คนละตัวกันรึเปล่าครับ ddr2 กับ ddr3 อะไรงี้

Comment

มันจะแรงเท่ากับ 2 เท่าของตัวที่ช้าที่สุดในวงครับ
                              และบางเกมก็อาจจะไม่เห็นผลอะไรเลย

Comment

Working...
                              X