Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อเน็ตยังไง??????????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อเน็ตยังไง??????????

คือที่บ้านมีคอมอยู่1เครื่อง กับ adsl modem อยู่1ตัว รุ่นBipac 5200SR2 มันแถมมาตอนขอเน็ต
    แล้วทีนี้ถ้ามีโน้ตบุ๊กเพิ่มมาด้วย จะทำไงให้โน้ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ด้วยอ่ะครับ(ทั้งบ้านมีแค่2เครื่องคือ pc กับ notebook)
    ต้องซื้อโมเด็มใหม่มั๊ย ????
    คือเหมือนเคยได้ยินว่า แค่ซื้อสายแลนมาเส้นเดียวก็ได้ แล้วก็ต่อจากเครื่องคอม หรือยังไงเนี่ยแหละ
    แต่ผมเห็นหลังเครื่องพีซีผมมันมีช่องใส่สายแลนแค่ช่องเดียวเองนี่ แล้วมันจะเชื่อมต่อโมเด็ม-พีซี-โน้ตบุ๊ก ยังไง-*- ?????
    ขอความกระจ่างทีครับ
    ขอบคุณครับ *0*

ไปซื้อ WRT54GL มาก็พอ

Comment

ไม่งั้นก็ ใส่ LAN card ใน PC อีกตัวครับ แล้ว จะแนะนำการ set อีกรอบครับ

ข้อเสียคือ เครื่อง PC เปิด Notebook ถึงเล่นเน็ตได้นะครับ

แนะนำ ไป siwcth คับผม ถูกแล้วเดี๋ยวนี้ 4 port ไม่เกิน 800 บkm

Comment

Working...
      X