--------------------------------------------------------------------------------

วันนี้เพิ่งได้ 8800GT 512MB Galaxy มา อย่างใหม่ ประกันสามปีเต็ม

ลองเปิด จัดแจงใส่สายโน่นนี่นั่น แล้วเปิด ปรากฏว่า เปิดได้แค่สามวินาที ก็รีสตาร์ท ดับ สตาร์ท ดับ เป็นอยู่ยังงี้ ยังกะมีคนใส่ loop for ให้มัน เหอะๆ

อยากรู้ว่าเป็นอะไร ผมต่อไฟเพิ่มผิดหรือเปล่า

Spec

E2160
MB 965P - DS3P
HDD 250GB SATAII
RAM Crucial 2*1GB

VGA Galaxy 8800GT 512MB

PSU Enermax 465W FMA

คงไม่น่าเป็นกับบอร์ดไม่ใช่ PCI-Ex 2.0 ใช่ไหมครับ มันใส่กันได้อยู่แล้วหนิ
ไฟไม่พอเชียวหรือ

มันแถมสาย 6pin มาให้สองตัว มันต้องต่อครบเลยใช่ไหมครับ

ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณทุกๆ ท่าน