Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องลง windows?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องลง windows?

คือเมื่อวานผมได้ลองลงwindowsครั้งแรก ลงเสร็จไม่เห็นมันจะถามหา driver เลยคับ ผมต้องทำไงคับ ลง driver ทับไปเลยมั้ย

คลิ้กขวา mycom เลือก device hardwerw ครับ ถ้ามรครบไม่มีเครื่องหมายตกใจเป็นใช้ได้

นอกจาก ไดร์เวอร์การดจอ ที่เอาเวอร์ชั้นใหม่ ครับ

Comment

ไม่ถามหาไม่ดีเหรอ แผ่นมันอาจมี driver ในแผ่นแล้วก็ได้ คิดไรมาก

Comment

อื่ม..มันเป็นแผ่นที่แคร็กมาแล้วอ่ะคับ

ป.ล.แล้วถ้าอยากรู้ว่าแผ่นที่ใช้ลงwindowsเป็นv.อะไรนี่ ทำยังไงเช็คคับ

Comment

ไม่ต้องลงก็ได้ครับ ถ้าดีเทคเจอหมด แต่ถ้าต้องการให้สดใหม่ควรลง เพราะ ไดร์เว่อร์อัพเดตไปเรื่อยๆครับ ตัวที่แถมมากับวินโดว์ น่าจะเก่ากว่าตัวที่เว็บไซด์อัพเดตครับ

Comment

ตรวจว่าเป็น เวอร์ชั่นไร
            คลิก My com > Help > About Windows

----------

หรืออีกแบบ
            คลิกขวา My com > Properties และดูตรงช่อง General

Comment

ตรวจว่าเป็น เวอร์ชั่นไร
              คลิก My com > Help > About Windows

----------

หรืออีกแบบ
              คลิกขวา My com > Properties และดูตรงช่อง General
              ดูจากแผ่นไม่ได้เหรอครับ แสดงว่าต้องลงก่อนถึงจะรู้ใช่มั้ยคับ

Comment

คือตอนลงWindowsมันถามrepair Hddมั้ย ต้องทำมั้ยคับ แล้วพอลงเสร็จมันถาม video controller อ่ะคับหาdriverได้จากที่ไหนคับ

Comment

โหลดจากเน็ตสิครับ
                  อยากได้ไร google ก่อนครับ

Comment

windows เดี๋ยวนี้มันจะมี Driver ทั่วๆไปมาให้อยู่แล้วน่ะครับ
                    แต่ก็นะ ทั่วๆไปก็อาจจะยังไม่เหมาะกับอุปกรณ์ของเรา ลงทับไปเลยดีกว่าครับ

Comment

ให้ดีจริงๆ ก็ควรอัพเดทไดรเวอร์ครับ

Comment

video controller คือ ผมไม่เข้าใจว่าDriverตัวนี้ ต้องหาจากที่ไหน อะไรยังไงอ่ะคับ

Comment

video controller ก็น่าจะเป็นการ์ดจอครับ

Comment

แผ่นไดรเวอร์ของการ์ดจอมีมั้ยครับ ตัว video controller นั่นน่าจะมีอยู่ในแผ่นครับ ถ้าไม่มีก็ต้อง search หาไดรเวอร์ในเว็บเอาแล้วล่ะครับ

Comment

ถามต่อยอด

ปกติไดร์เวอร์การ์ดจอ นี่เราลงทับไปเลยได้มั้ยครับ หรือต้องถอนตัวเก่าออกก่อน คือเคยลงทับแล้วหน้าจอมันกระพริบไม่หยุดอะครับ

Comment

Working...
                              X