Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram VGA มีผลขนาดไหน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram VGA มีผลขนาดไหน...

อืม...ตอนนี้เก็บตังซื้อ8800GTXอยู่พอดีเห็นR600XTXออกมาชน Ram กระฉูดไปที่ 1GB GDDR4
    จำได้ว่าเคยมีคนโพสต์ว่าGDDR3ได้เปรียบในเรื่องค่าtimingมากกว่าGDDR4ตอนนี้ยังเป็นแบบนั้นอยู่รึเปล่า?

พอดีผมชอบเปิดเกมส์หลายจอ(2-3จอ) RAM ผม 1GB ดูแล้วก็ยังไม่เต็มทำไมมันกระตุกๆ
    ลืมบอกการ์ดจอผมปัจจุบัน X1300 มันกระตุกเพราะการ์ดจอใช่ไหมเนี่ย?
    หรือเป็นผลมาจากVGAผมที่มีRamแค่256(มันเป็นเกมส์full 3D)คงไม่ใช่ที่CPUเพราะมันยังไม่full load เลย
    Ram ของVGAมีผลเวลาเปิดหลายจอรึเปล่าหรือเป็นที่Ramของระบบ

เปิดเกมส์หลายๆจอ ?

Comment

Working...
    X