Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ 9800GX2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ 9800GX2

ช่่วยทีครับผม

Galaxy 9800GX2 ไฟติดหมด

แต่ไม่boot เข้า windows ต้องทำยังไงก่อนครับ

ลองมาหลายวิธีละ ทั้งถอดแรม ถอดHddตัวอื่น ก็ไม่ยอมBoot เข้าWindows

PSU Icute 650W. ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องไฟไม่พอ

ช่วยทีครับผม

ขอบคุณครับ
    (โพส3รอบละ หายทุกที -.-

หมายถึง Boots ติดแล้ว เข้าไบออสได้แล้วใช่ไหมครับ

แต่เข้าวินโดว์ไม่ได้หรอ

ลองเอาการ์ดจอตัวเก่าเสียบเข้าไปใหม่แล้ว ก็ ถอดไดรเวอร์เก่าออกก่อน

แล้วลองใหม่อีกครั้งครับ

Comment

ไบออสก็ไม่ติดซักอย่างครับผม

ที่ดูๆมาแล้วบอร์ดAsrockมันไม่รองรับซีรีย์9ซะงั้น

รอซื้อบอร์ดใหม่

Comment

Originally posted by limpbiz12 View Post
        ไบออสก็ไม่ติดซักอย่างครับผม

ที่ดูๆมาแล้วบอร์ดAsrockมันไม่รองรับซีรีย์9ซะงั้น

รอซื้อบอร์ดใหม่
        กรรม

Asrock มีปัญหากับพวก 8800GT ด้วยครับ

หลายๆคน เจอปัญหามาแล้ว

Comment

งั้นก็ต้องซื้อ MB ใหม่

แนะนำทีครับผม เอาตัวไหนดี

ขอไม่เกินซักสามพันครับ

Comment

อ้าว บ้านผม ใช้ asrock alive7 VSTA ยังใส่ EN9600gso TOP 384DDR3 ได้เลย ไม่มี อากการงอแงนี่หน่า

Comment

ขายการ์ดเลยครับง่ายกว่า

Comment

Originally posted by Enclose View Post
                กรรม

Asrock มีปัญหากับพวก 8800GT ด้วยครับ

หลายๆคน เจอปัญหามาแล้ว
                ผมเคยใช้ Asrock กับ 9800GTX ไม่มีปัญหาใดๆ

Comment

แต่ P5PL2-E ใส่ได้ใช่ไหม

- -

Comment

รู้สึก Asrock จะมีปัญหากับการ์ด Galaxy บ่อยเหมือนกันนะเนี้ย

Comment

Working...
                    X