คือพอดีวันนี้ไปซื้อ HDD มาใหม่ของ Seagate 500 GB ผมก็เอามาต่อเป็น HDD หลักที่ใช้ลง OS โดยที่ผมมีอันเดิมอยู่แล้วแต่เป็นของ Hitachi 500 GB ซึ่งเท่าที่ผ่านมาก็ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร

แต่พอผมเอา HDD ตัวใหม่มาลงวินโดว์ก็ลงผ่านได้ตามปกติ แต่พอผมใช้งานไปได้สักพักเครื่องก็ค้างโดยไม่มีสาเหตุ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ? ถ้าเป็นที่ HDD ทำไมตอนผมลงวินโดว์มันก็ไม่เห็นค้างอะไรเลย แต่พอลงเสร็จ ผมก็ลงไดร์เวอร์ตามปกติที่เคยลง จากนั้นสักพักก็ค้าง พอบูตใหม่ได้สัก 3-4 นาทีก็ค้าง รบกวนใครพอจะทราบวิธีแก้บ้างครับ หรือผมต้องเอา HDD ไปเปลี่ยน