Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการอัดเสียงลงคอมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการอัดเสียงลงคอมหน่อยครับ

คือ ผมจะเอาเบสของผมน่ะครับ เสียบเข้าคอมเพื่อทำการอัดเสียงเบส อยากรู้วิธีการตั้งแต่ต้นเลยว่าผมจะทำอะไรยังไงดี

มีโปรแกรมอะไรอัดเสียงดีๆบ้าง วิธีการเซ็ทต่างๆ

เพราะผมลองเสียบเบสช่องไมโครโฟนแล้วใช้ Adobe audition อัดมันก็ไม่มีเสียงน่ะครับ

ผมใช้ Soundcard ของ Creative Blaster X-fi น่ะครับ มาใช้ซาวการ์ดแยกครั้งแรกเลยไม่รู้เรื่องอะไรเลย

รบกวนด้วยนะคร้าบบ ขอบคุณครับ

ไม่ใช่ไม่อยากตอบหรอกนะ
    แวะไปที่ WWW.patid.com นะ
    แล้วจะมีคำตอบที่ดีๆแยะเชียว

Comment

Working...
    X