Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา heat cycle benq s41 แก้ไขได้แล้วหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา heat cycle benq s41 แก้ไขได้แล้วหรือยัง

สงสัยว่าปัญหา heat cycle แก้ไขได้แล้วจริงๆเหรอ เห็นบอกว่ารุ่นใหม่ที่ออกมาแก้ไขแล้วไม่มีปัญหา แต่ผมคิดว่ามันยังไม่ออกอาการมามากกว่าเพราะมันยังใหม่ หรือว่ายืดเวลามันออกไปเท่านั้นเอง(อาจจะแค่ปรับชุดระบายความร้อนหรือปรับรอบพัดลม) ส่วนรุ่นเก่าที่ขายออกไปแล้วก็แค่เพิ่มระยะเวลาประกันให้ 1 ปี พอเลย 1 ปีก็คงเป็นอีก(รักษาหน้าตาของบริษัท)
    หรือว่าความจริงเป็นอย่างไร? ใช้ชิพการ์ดจอที่ออกแบบใหม่ไม่มีปัญหาแล้วแน่นอนใช่ไหม ใครรู้ความจริงช่วยบอกหน่อย
    ตอนนี้ผมกำลังรอเครมบอร์ดตัวที่ 3 อยู่ เพราะว่า 2 ตัวที่ผ่านมาเค้าก็บอกว่าเป็นล็อตใหม่แก้ไขแล้ว แต่ทำไมมันยังเป็นอีกหล่ะ สงสัยและกังวลว่าจะไม่หายขาด (ถ้าหมดประกันไม่มีเงินซ่อมแน่)
    Last edited by satan_in_secret; 12 Dec 2008, 23:40:47.

ผมว่าขายทิ้งซื้อใหม่ตัดปัญหาเถอะ เชื่อผม เดี๋ยวก้อเป็นอีก เพื่อน เป็นอีกล่ะ ที่เคยบอกว่ามันเปลี่ยนของใหม่ให้อ่ะ

เป็นเส้นอีกแล้ว

Comment

ปัญหานี้ BenQ แก้ได้ที่ไหนหละครับ ชิพมันของ nvidia ต้องให้ nvidia แก้สิ ที่เห็นก็แค่ส่งตังค์ไปให้ผุ้ผลิตโน๊ตบุ๊คเพื่อเพิ่มประกันเท่านั้นเอง ผมว่าการ์ด series 8m โดนลอยแพแล้วหละครับ

Comment

เปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นที่ไม่รักษาหน้าตาบริษัทแทน เจ๊งเป็นเจ๊ง เสียก็ซื้อใหม่ ไม่ต้องให้ความหวังลมๆแล้งๆเสียซ่อม ซ่อมเสีย วนไปวนมาไม่ต้องทำมาหากินกันพอดี เพิ่มประกันปี 1 เพื่ออะไรก็ไม่รู้ ถ้าต้องใช้เวลาปี 1 วิ่งไปเคลมกลับไปกลับมา

Comment

ถ้ามันเป็นจริงก็ไม่ใช่แค่ของ BenQ เพราะมันเป็นกับทุกยี่ห้อ แทบทุกยี่ห้อ ที่ VGA GF8xxx Series

แต่ผมซื้อ LM77 มาใหม่ยังไม่เป็นอะไรเลยนะ เปิดวันละ 10-12 ชม

เห็นบอกว่า Lot Lm7x กะ E6x ตัวใหม่ๆแก้หมดแล้ว อันนี้ผมก็เชื่อ100% นะ เำพราะเปิดวันละ 10-12ชม มันก็ยังไม่เกิดปัญหาอะไรเลย

ปัจจุบันใช้ S41 อยู่ 2เครื่อง รุ่น 335 กะ LM77

คอนเฟริมว่าดีจริง ไม่ดีจริงไม่คอนเฟริม

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
            ถ้ามันเป็นจริงก็ไม่ใช่แค่ของ BenQ เพราะมันเป็นกับทุกยี่ห้อ แทบทุกยี่ห้อ ที่ VGA GF8xxx Series

แต่ผมซื้อ LM77 มาใหม่ยังไม่เป็นอะไรเลยนะ เปิดวันละ 10-12 ชม

เห็นบอกว่า Lot Lm7x กะ E6x ตัวใหม่ๆแก้หมดแล้ว อันนี้ผมก็เชื่อ100% นะ เำพราะเปิดวันละ 10-12ชม มันก็ยังไม่เกิดปัญหาอะไรเลย

ปัจจุบันใช้ S41 อยู่ 2เครื่อง รุ่น 335 กะ LM77

คอนเฟริมว่าดีจริง ไม่ดีจริงไม่คอนเฟริม
            ถ้าเป็นอย่างที่ท่านว่ามาจริงๆก็ดี
            เพราะกะว่าจะซื้อ lm77 อยู่พอดี
            แล้ว lm 77 ซื้อมานานยังครับ

Comment

ผมก็ซื้อ LM77 มาใช้เล่น GRID กับ PES 9 วันล่ะสามสี่ชั่วโมง เปิดเพลงบ้างโฆลดบิต ตั้งแต่คอมมาร์ท

สถานะมันก็ยังปกติครับ

Comment

ขอถามอีกนิดนึงครับ
                benq s41 lm77 ตัวนี้ซีพียูเป็น intel centrino รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by SuKy View Post
                  ปัญหานี้ BenQ แก้ได้ที่ไหนหละครับ ชิพมันของ nvidia ต้องให้ nvidia แก้สิ ที่เห็นก็แค่ส่งตังค์ไปให้ผุ้ผลิตโน๊ตบุ๊คเพื่อเพิ่มประกันเท่านั้นเอง ผมว่าการ์ด series 8m โดนลอยแพแล้วหละครับ

Comment

แก้ไขอย่างมากก็ปรับให้พัดลมหมุนเร็วขึ้นเท่านั้นแหละ ถ้าจะแก้จริงๆต้องแก้ที่nvidia

Comment

ก็แล้วแต่ไอ้ที่แก้นี่คือยังไงอะครับ

ถ้าบริษัทมันบอกว่าแก้แล้ว แต่แก้โดยการเพิ่มรอบพัดลม อย่างงี้ก็นอนรอวันมันออกอาการอย่างเดียวแหละครับ
                      ต้องให้nvidia มันเปลี่ยนวัสดุที่ใช้ถึงจะหายขาด -*-

แต่ปัญหาคือ nvidia มันจะเสียตังเปลี่ยนไปทำไม
                      เอาเงินไปลงทุนกับcard seriesใหม่ๆน่าจะคุ้มกว่า

Comment

การ์ดจอ ไม่มีทางแก้ได้หรอก เพราะ ว่า เบนคิว ไม่ได้ทำการ์ดจอ
                        ที่แก้ก็ ทางอ้อมเท่านั้น ทำให้พัดลมมันพัดตลอด แค่นั้น

ส่วนที่แก้จริงๆ เป็นเมนบอร์ดไม่ใช่หรือ ที่เสียกันเป็นว่าเล่น

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำ แต่ทีว่า Lm7x กะ E6x แก้ไขแล้วเพราะทดลองเล่นวันละหลายๆชั่วโมงแล้วไม่เป็นไร อันนี้ยังไม่มั่นใจอยู่ดีคับ ของผม s41-322 ตั้งแต่ซื้อมาก็เล่นเกมส์เกือบทั้งวันทั้ง rainbowsix1,2 cod3,4 crysisก็เคยนิดหน่อย จนกระทั่งหมดประกันก็อาการในทันที ดังนั้น Lm7x กะ E6x ก็อย่าพึงวางใจคับ ผมว่าอย่างนั้นนะไม่รู้สิ!!

Comment

ผมs41-322 1ปี3เดือนปกติคับไปเคลมแค่dvd ครั้งเดียว ส่วนล็อตใหม่ฟันธงแก้แล้ว

Comment

ไอ้ที่ว่าแก้นี่แก้ยังไงอะครับ

Comment

Working...
                              X