Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อเน็ตไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อเน็ตไม่ได้อ่ะครับ

วันนี้ผมได้ลงdriverการ์ดจอ ซึ่งมันไม่น่าจะเกี่ยวไรกับการต่อเน็ต
    แต่พอลงเสร็จผมต่อเน็ตไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า PCI Bridge Divices ไรประมาณเนี้ยครับ
    แล้ว Local Area Connections ใน Network Connections ก็หายไปด้วย

T-T ทำไงดีครับ

เอาไดรเวอรของเมนบอรดมาลงใหม่

Comment

เคยเจอไวรัสตัวหนึ่ง
      บล็อกเนทเวิร์คได้ด้วย
      กรณีท่านลองลงไดร์เวอร์แลนใหม่ดูก่อนครับ

Comment

พอดีว่าผมไม่รู้ว่าไดร์เวอร์การ์ดแลนมันตัวไหนอ่ะครับ

ผมใช้คอมรุ่น hp pavilion a60791 Home PC อ่ะครับ

บอกตัวไดร์เวอร์การ์ดแลนที่ผมต้องโหลดทีครับ

ขอบคุณครับ
        Last edited by Boatzed; 14 Dec 2008, 21:44:56.

Comment

ไปที่ my network จะเห็น icon network brid อยุ่ให้คลิกควา อันบิตซ่ะ

Comment

Working...
          X