Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นแท้ XP แบบ มี ซีดี กับ ไม่มี ซีดี เอาแบบไหนดีครับ สำหรับร้านซ่อมคอมอย่างเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นแท้ XP แบบ มี ซีดี กับ ไม่มี ซีดี เอาแบบไหนดีครับ สำหรับร้านซ่อมคอมอย่างเดียว

แผ่นแท้ XP แบบ มี ซีดี กับ ไม่มี ซีดี เอาแบบไหนดีครับ สำหรับร้านซ่อมคอมอย่างเดียว

พอดีจะเปิดร้านแล้วก็จะต้อง๙ื้อพวกนี้กันไว้ครับ

แนะนำด้วยครับท่าน เวลาเค้าตรวจกันเค้ามาดูอะไรครับ

เอาเรื่องนี้นะครับ เรื่องอื่นๆพอจะรู้บ้างแล้ว

fyo

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

ร้านซ่อมต้อง

Student Edition เท่านั้น

ไม่ถามหา Key ไม่ถาม Activate จบ

Comment

ถ้าจะซื้อ ก็หาตัวแกะเป็นของแท้ด้วย

Comment

ไม่ลอง Linux ละครับ ไครมาตรวจก็ไม่ต้องกลัว

Comment

Originally posted by Juk63 View Post

พอดีจะเปิดร้านแล้วก็จะต้อง๙ื้อพวกนี้กันไว้ครับ

แนะนำด้วยครับท่าน เวลาเค้าตรวจกันเค้ามาดูอะไรครับ

เอาเรื่องนี้นะครับ เรื่องอื่นๆพอจะรู้บ้างแล้ว
                  งง ว่าใครจะมาตรวจ ถึงมีของปลอมก็ไม่ผิดแพราะเราเอาไว้ใช้เอง ส่วนของแท้ ถ้าเราลงเครื่องไหนมันก็ต้องติดไปกับเครื่องนั้น ส่วนมากที่มาตรวจดูเห็นมีแต่พวกเพลง

Comment

1.เรื่องถูกกฎหมาย
                    1.1 ร้านซ่อมลงโปรแกรม ลูกค้าต้องนำแผ่นลิขสิทธ์พร้อมทั้ง Serial ของลูกค้ามาให้ ถึงจะลงให้ได้
                    1.2 หรือไม่ก็ใช้ Recovery Partition ใน Harddisk ของลูกค้า
                    1.3 มี BartPE Live หรือ Microsoft Windows PE ไว้ ซ่อมเครื่อง
                    1.4 ถ้าจะใช้ลิขสิทธ์สำหรับร้านขายและซ่อม อาจต้องซื้อ Microsoft Action Pack ปีละประมาณ 15000 บาท
                    1.5 ลง Vista + Office2007 โดยไม่ใส่ Serial ลูกค้าไปหาใส่เอง
                    1.6 NO MP3 + MIDI
                    1.7 โปรแกรมอื่นๆ ใช้ Freeware หรือ Shareware หรือ Trialware

2.เรื่องไม่ถูกกฎหมาย
                    2.1 เรารู้กันอยู่แก่ใจ

Comment

Working...
                    X