Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น775เเล้วใส่พัดลมเดิมมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น775เเล้วใส่พัดลมเดิมมั่ง

อยากทราบว่าพวกท่านรำคาญเสียงอันดัง กระหึ่มเซอร์ราวมั้ยครับ เเล้วจะเเก้ไขยังไงถ้าอยากใส่ซิ้งเดิม

เเล้วPD920อุณหภูมิไม่ได้คลอกเล่นห้องทำมะดา ความร้อนน่าจะอยู่ที่เท่าไหรหรอคับ

920 34C เดิมๆ คลอคซิงค์เดิม 50

คลอค zalman9500 =44

Comment

พัดลมของPDดังครับ ดังกว่าC2Dเยอะเลย เพราะผมใช้E6300อยู่ แล้วเพิ่งซื้อPD935มาให้พ่อใช้เสียงพัดลมดังมากเลยครับแถมยังร้อนกว่าC2Dอีก เดิมๆประมาณ50ศาครับ

Comment

p4 2.66 60องศา เสียงดังฟังชัดระบบเซอร์ราวเลยครับ กำลังมองหาซิงค์อยู่ครับ

Comment

มีอยู่2ทางเลือกครับ

1.ตั่งรอบพัดลมให้เหลือต่ำๆ ในbiosเช่นเปิดQ FanของAsusหรืออย่างๆอื่นๆของยี่ห้ออื่นๆ

2.เปลี่ยนsinkเป็นตัวอื่นเช่น Arctic Freezer

Comment

ของผม P4 E531 (3.00 GHz/800 MHz) พัดลมซิงค์เดิม เปิด Q-FAN ใน Bios

อุณหภูิมิกลางวัน 36-40 กลางคืน 32-38

อุณหภูมิเมนบอร์ด ประมาณ 36-40 (ส่วนใหญ่ 38)

พัดลมดูดเข้าหน้า 1 ข้าง 2 ดูดออกหลัง 1 (ไม่นับที่ PSU)

Comment

ผมเอาเคสมาตั้งบนโต๊ะด้วยเสียงอย่างดังเลย เปิดเพลงนี่โดนรบกวนประสาทเสียมากๆ

Comment

ผมครับ 930 ซิงค์เดิมๆ ถ้าไม่ได้ encode มังเงียบดีครับ ถ้า encode ก็ ดังหน่อย เพราะถ้ามีงานอัดหนังโป๊ ต้องแปลงไฟล์จะจับวิ่ง 4.00 งับ ไม่เกิน 62 องศา
                ถ้าเดิมๆ 3.00 เงียบครับ

Comment

Originally posted by ninjanorn View Post
                  ของผม P4 E531 (3.00 GHz/800 MHz) พัดลมซิงค์เดิม เปิด Q-FAN ใน Bios

อุณหภูิมิกลางวัน 36-40 กลางคืน 32-38

อุณหภูมิเมนบอร์ด ประมาณ 36-40 (ส่วนใหญ่ 38)

พัดลมดูดเข้าหน้า 1 ข้าง 2 ดูดออกหลัง 1 (ไม่นับที่ PSU)
                  เหมือนกันเลยครับ ประมาณนี้

Comment

ของผมพัดลมที่ที่ติดมากับเคสดังมาก มีวิธีลดความเร็วของมันมั้ยครับ

ที่ติดเคสมี หน้า1 ข้าง2 หลัง1

ถ้าเครื่องผมมันไม่ร้อนผมถอดสายไฟ ไม่ต้องเปิดพัดลม 2ตัว ด้านข้างไปเลยจะดีมั้ยครับเนี่ย

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
                      ของผมพัดลมที่ที่ติดมากับเคสดังมาก มีวิธีลดความเร็วของมันมั้ยครับ

ที่ติดเคสมี หน้า1 ข้าง2 หลัง1

ถ้าเครื่องผมมันไม่ร้อนผมถอดสายไฟ ไม่ต้องเปิดพัดลม 2ตัว ด้านข้างไปเลยจะดีมั้ยครับเนี่ย
                      สงสัย G-GVIEW ชัวเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        สงสัย G-GVIEW ชัวเลย

เหมือนกันเลยครับ Gview เช่นกัน

Comment

Working...
                        X