overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 82

Thread: ชาว OCZ มีใครนิยมใช้ windows modify ไหมครับ

OverclockZone Member

Default ชาว OCZ มีใครนิยมใช้ windows modify ไหมครับ

อยากลองหันไปเล่น windows modify ดูหน่อยครับ

เท่าที่มองใว้ตอนนี้ก็มี Windows Dark Edition ครับ

ถ้ายังไงลองแนะนำหน่อยนะครับ หรือมันมี windows modify ที่น่าเล่นกว่า ตัวอย่างที่ผมได้ยกไป

ผมก็ไม่ค่อย ชำนาญในเรื่องของ windows modify

ปกติก็เล่นแต่ xp original มาตลอดเลย

ปล..โพสต์ผิดหมวดซะด้วย จริงๆน่าจะไปอยู่ Software รบกวน mod หรือ admin ก็ได้ ถ้าหากเห็รไม่สมควร ทำการย้ายได้ทันทีนะครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by powergames; 13 Dec 2008 at 07:23:56.

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมไม่เล่นอ่ะ เคยลองมาหลายตัวแล้ว ใช้ไปซักพัก เน่าทุกตัว ลง เดิมๆดีสุดแล้วคับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ลองหาออริจินัล แบบโมไม่ต้องไส่ซีเรียล ดูครับ พอลงใหม่ๆ ก็ปิดวินโดวส์อัฟเดท ( ที่เซอวิสด้วย ) มันก็ไช้ใด้ดีครับ ไม่หรูหรา แต่ปัญหาก็ไม่ค่อยมี ( แทบจะไม่มีเลย )

OverclockZone Member Roby1892's Avatar
    ราชพฤกษ์ - นครอินทร์

ใช้แต่ skz ^_^

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ไม่เคยเจอวินโดว์โมตัวใหนดีเท่า original

OverclockZone Member Farrell's Avatar
    261 ม.10 ต.บ้านหว้า อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

มันก็ไม่ต่างกันหรอก..ที่ว่าไม่โมแล้วเสถียร นิ่งก็ไม่จริงเสมอไป
    ส่วนตัวที่โมดีๆ ก็มีเช่น Dark4, Turefaster V.1 ส่วนตัวอื่นๆไม่รู้
    อยากลองก้หามาลงเลยครับ ไม่เสียหาย

OverclockZone Member BooM_ThirawuT's Avatar

sKz รักเดียวใจเดียวครับ

OverclockZone Member Like's Avatar

SKZ ก็ OK แต่ตอนนี้ ใช้ Truefast

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

dark4

เมื่อก่อนใช้ Dark SkZ เดี๋ยวนี้ใช้ student ครับ

OverclockZone Member Zeropro's Avatar

Original สำหรับผม ดีที่สุดครับ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

Original ครับดีสุด

OverclockZone Member xewet's Avatar
    ฝั่งธน PATA senpin

DARKLiTE ปิศาจแห่งความมืด

OverclockZone Member STRATEGY's Avatar

SKZ ส่วน Truefaster ผมว่ามันไม่สมบูรณ์ รันบางโปรแกรมไม่ได้ รัน crack ไม่ได้

OverclockZone Member HunterCPU's Avatar

Window โม ขอบายดีกว่า แฮะ ๆ กี่แผ่นก็มะเวิร์ค

ตอนนี้ใช้ XP original SP3

ปล.IE6 work สุดละ - -

OverclockZone Member sacitarios's Avatar

Quote Originally Posted by HunterCPU View Post
    Window โม ขอบายดีกว่า แฮะ ๆ กี่แผ่นก็มะเวิร์ค

ตอนนี้ใช้ XP original SP3

ปล.IE6 work สุดละ - -
    เห็นด้วยกับ ปล. นี่แหละ IE6 work สุดละ

ผมใช้ windows ori เอามาโมเอง

ถ้าเจ๊งเองก็โทษตัวเอง ไม่ต้องโบ้ยคนอื่น

ใช้ Black XP ครับ
    เร็ว ดี เสถียร และสวยมากๆ ครับ
    โปรแกรมไดรฟ์เวอร์ครบ (ยกเว้นบางเวอร์ชั่นจะไม่ใส่ไดรฟ์เวอร์การ์ดจอมาให้ครับ)

ตอนนี้ไปถึง เวอร์ชั่น 28 แล้วนะครับ
    เว็บบิตต่างประเทศมีคนสนใจโหลดมากเลยหละ

(บางเวอร์ชั่นเป็น DVD แผ่นเดียวนะครับ(21 / 23 / 25 / 27 และ 28) แต่ส่วนใหญ่จะ 2 แผ่นนะ)

รูปจากเวอร์ชั่น 28

มีตัวกู้ด้วย แหล่มไหมหละ

รูปเยอะไปเปล่าหว่า -*-

ธีมใช้แบบ windows blind นะครับ มีให้เลือกอีก 5 ธีมเลยหละ
    (ส่วนใหญ่จะ Aero Glass)
    Last edited by DSClub; 26 Dec 2008 at 19:14:15.

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

SKZ ครับ พร้อมมาก

OverclockZone Member prachya111's Avatar

Quote Originally Posted by DSClub View Post
    ใช้ Black XP ครับ
    เร็ว ดี เสถียร และสวยมากๆ ครับ
    โปรแกรมไดรฟ์เวอร์ครบ (ยกเว้นบางเวอร์ชั่นจะไม่ใส่ไดรฟ์เวอร์การ์ดจอมาให้ครับ)

ตอนนี้ไปถึง เวอร์ชั่น 28 แล้วนะครับ
    เว็บบิตต่างประเทศมีคนสนใจโหลดมากเลยหละ

(บางเวอร์ชั่นเป็น DVD แผ่นเดียวนะครับ(21 / 23 / 25 / 27 และ 28) แต่ส่วนใหญ่จะ 2 แผ่นนะ)

รูปจากเวอร์ชั่น 28

มีตัวกู้ด้วย แหล่มไหมหละ

รูปเยอะไปเปล่าหว่า -*-

ธีมใช้แบบ windows blind นะครับ มีให้เลือกอีก 5 ธีมเลยหละ
    (ส่วนใหญ่จะ Aero Glass)
    มันไม่หนักเครื่องรึท่าน ถ้าลงโปรแกรมเพิ่มมันจะไม่?

lookdook's Avatar
    ฅนหระรี (ปณ.ปากเพรียว-ปณ.แก่งคอย)

ของผม Xp SP3 Black&Blue Vista_Ultimate

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks