Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ MSI P35 Neo2-FR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ MSI P35 Neo2-FR

เมื่อวานเปิดคอมพ์ปุ๊ป ปกติ มันจะติดสักพักแล้วก็ดับ ใช่มั้ยครับของ P35 Neo2-fr

แต่ที่นี้มันติด แล้วก็ดับ แล้วก็ติด ทีนี้ภาพไม่ขึ้น ไฟที่จอ monitor กระพริบตลอด ไม่ยอมค้างสักที

คืออาการนี้น่าจะเป็นที่ M/B หรือว่าการ์ดจอหรือครับ

ผมลองถอดการ์ดมา แล้วใส่ไปใหม่ขันน๊อตแน่นแล้ว ก็เหมือนเดิมภาพไม่ขึ้นอะไรเลย มืดๆๆๆ

หรือว่าการ์ดจอผมงานเข้าแล้ว...

เมื่อกี้ลองถอดการ์ดออกมา แล้วเอายางลบถูๆตรงแผ่นทองแดง ติดแล้วครับ กำจริง
    ปิดกระทู้ - -*

Comment

ลองถอด ram มา สลับช่องดูครับ อาการนี้เคยเป็นครับ งมอยู่นาน ลองสลับแรม หาย อิอิ

Comment

Originally posted by jackson View Post
        ลองถอด ram มา สลับช่องดูครับ อาการนี้เคยเป็นครับ งมอยู่นาน ลองสลับแรม หาย อิอิ
        ครับ อิอิ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับอาการแบบนี้ พอแก้ไปเรื่อยกลับเป็นที่สายSataหลวมทั้งๆที่มันมีขาล๊อค -*-

Comment

Working...
          X