Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธี โคล Mac OS ใว้ใช้ลงอีกเครื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธี โคล Mac OS ใว้ใช้ลงอีกเครื่องครับ

พอดีต้องลงหลายเครื่องครับ ขอวิธีทำหน่อย ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใช้โปรแกรมsuperdumper
    วิธีใช้เปิดโปรแกรม เลือกไดร์ปลายทาง เป็นฮาร์ดดิสหรือแฟรตไดร์ก็ได้ที่มีความจุมากกว่าตัวos macสักหน่อย แล้วก็โคลน
    รอสักพักจนเสร็จ
    แล้วเอาไดร์ที่โคลนแล้วไปเสียบกับเครื่องแมคอีกเครื่อง สั่งบูตจากไดร์ที่โคลนนิ่ง เมื่อเครื่องเปิดติดแล้ว ก็เปิดโปรแกรมsuperdumper เลือกไดร์ปลายทางเป็นเครื่องแมคที่ต้องการ แล้วก็โคลน

Comment

ขอสอบถามว่า สเปคเครื่อง ที่จะนำไปลง ต่างรุ่น กันได้ไหมครับ เช่น แมคแอร์ ไปแมคโปร อะไรปานนี้ครับ

Comment

Working...
      X