Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาสาย audio ของซาวด์การ์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาสาย audio ของซาวด์การ์ด

เพิ่งได้ audigy 2sz จากท่านนึง ในเวป ocz มา ..
    ก็ได้มาเฉพาะ ตัวการ์ด กับ driver ครับ

ก็จะหาสาย audio แบบตามรูป .. จะได้มาต่อลำโพง เป็น 6.1 หรือ 7.1 น่ะครับ

.. ใน ตัวเมือง จ.นครปฐม หาแล้วไม่มีเลย ทั้งร้านอุปกรณ์คอม และ ร้านขายอีเลคโทรนิคส์.. ไม่งั้นก็ต้องรอไปหาๆ ดูที่ พันทิพย์ วันอาทิตย์น่ะครับ (จริงๆ พันทิพย์ ก็ไม่อยากไปเท่าไหร่ เพราะทุกอาทิตย์ ไปมาติดๆ กัน 5-6อาทิตย์แล้ว .. จะได้มีเวลาไปที่อื่นบ้าง)

.. ท่านใดมีที่แนะนำที่ซื้อ ก็รบกวนด้วยนะครับ .. แล้วยิ่งถ้าท่านไหนมีอยู่แล้วไม่ใช้ จะส่งให้ทางไปรษณีย์ ก็ยิ่งดีเลยครับ (รอโอนเงินให้ ตอนส่งที่ไปรษณีย์) .. pm มาได้ครับ

แถมอีกเรื่องนึง .. เรื่องนี้ไม่รีบมาก แต่ถามๆ ไว้เผื่อท่านใด พอจะให้ข้อมูลได้ครับ
    ตอนนี้ใช้จอ lcd BENQ FP73G อยู่ (เพิ่งใช้มา 2เดือนเต็ม) .. ก็พอใช้กับ รูปทรง และ ประสิทธิภาพ (คือเวลาเล่นเกมส์ nfs carbon ไม่รู้สึกต่างอะไร กับตอนใช้ จอ mag 786pf)

แต่ก็เกิดความอยากได้ขึ้นมาเป็น 19" น่ะครับ ดูๆ สเปคแล้ว สนใจ BENQ FP93GX คือรูปทรงคล้ายๆ กับตัวที่ผมใช้อยู่แล้ว แต่ราคาสูงเกินงบไปหน่อย (เกือบๆหมื่น)

คืออยากถามว่า มี 19" ตัวไหนที่ประสิทธิภาพ ใกลัเคียงตัวเดิมที่ผมใช้อยู่บ้าง ให้อยู่ในงบ 8พันบาทน่ะครับ

.. ยังไงก็รบกวน 2 เรื่องนะครับ

พันทิพผมยังไม่เห็นมีขายเลยครับไอ้สายแบบนั้นอะ

Comment

มีมันมีคับแต่ไม่มีเปนชุด

Comment

คือมันมี 3 เส้น แบ่งตามแจ๊คด้านขวา
        stereo (2ขีด) to 2 rca 1 เส้น (สีเขียว) : แบบนี้มีอยู่ทั่วๆ ไป
        stereo (3ขีด) to 3 rca 2 เส้น (ดำ ,ส้ม) : เส้นแบบนี้ล่ะครับ .. ที่ผมหาไม่ได้

ท่านใด เจอที่พันทิพย์ หรือ คลองถม หรือ บ้านหม้อ ที่ร้านไหน ก็แจ้งให้ผมทราบเป็นข้อมูลด้วยนะครับ
        Last edited by lepon; 15 Feb 2007, 01:10:45.

Comment

การใช้งานก็ ประมาณนี้ครับ ..
          ตอนนี้ก็แก้ไขไปพลาง โดยใช้สาย stereo to 2 rca เท่าที่มี

stereo เขียว ต่อสาย ออก 2 rca หน้าขวา + หน้าซ้าย
          stereo ดำ ต่อสาย ออก 2 rca หลังขวา + หลังซ้าย (rca อันที่ 3 จะเป็นลำโพง side-ขวา)
          stereo เหลือง ต่อสาย ออก 2 rca ซับ + เซ็นเตอร์ (rca อันที่ 3 จะเป็นลำโพง side-ซ้าย)

เสียงออกเกือบครบทุกลำโพง ขาดแต่เสียงซับ (ซับใช้จาก microlab x1 2.1) .. ก็ยังงงๆ อยู่ แต่ก็ชั่วคราวครับ รอให้ได้ สายที่ถูกต้องตามแบบก่อน แล้วค่อยมาแก้ไขปัญหาอีกที

.. ยังหาสายอยู่นะ ..รบกวนด้วยครับ
          Last edited by lepon; 15 Feb 2007, 01:10:20.

Comment

สาย3เห็นมีขายตามบ้านม่อ zeer มีอยู่
            แต่จะเป็น สายวีดีโอเหลือ เสียง แดง ดำ น่าจะใช้ได้
            สายคีเอทีบ ยังไม่เคยเห็นมีขาย

ปกติ ซื้อลำโพงจะมีสาย สายไม่ได้แถมมากะตัวซาว

สงสัย ไม่ได้ใช้ 7.1อ่ะดิ สงสัยใช้หลายๆตัวแทน หุหุ พยายามมาก

Comment

ถ้าใช้งานได้เรียบร้อย จะมาต่อเข้ากับ รีซีฟเวอร์ ของเครื่องเสียงบ้านครับ

Comment

Working...
              X