Announcement

Collapse
No announcement yet.

x4คล๊อคต่ำ กับ core2 คล๊อคสูงอันไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x4คล๊อคต่ำ กับ core2 คล๊อคสูงอันไหนดีกว่ากัน

1ผมสนใจ HP pavillian สเปค AMD Phenom x4 Processor 9100e ( 1.80 GHz) nVidia GeForce 430 Chipset ไม่ทราบว่าถ้าเทียบกับ Intel core 2 duo ที่คล๊อกสูงๆกว่าอย่างe4700(2.6) (เห็นมีรุ่นที่ราคาพอๆกัน) ไม่ทราบว่าอันไหนดีกว่ากันสำหรับการทำงานทั่วๆไปเล่นเนตพิมพ์งาน +เล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย + ต้องการใช้ไปนานไม่ได้อัพบ่อยก็เลยอยากให้สเปคสูงๆเผื่อเวลามีโปรแกรมหรือมีวินโดว์ใหม่ๆออกมาจะได้ไม่อืด + ไม่ได้เอาไปลากเพิ่ม
    2อยากรู้ว่าchipset ตัวนี้มันสามารถอัพเป็นซีพียูตัวใหม่ๆได้แค่ไหน อย่างเช่นตัวphenom45nm ที่ยังไม่ออก
    3หรือว่าผมรอphenom45nmดีกว่า แล้วมันจะต้องรอนานแค่ไหนหรอครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by bossa26; 13 Dec 2008, 15:01:48.

ถ้าเป็นผม ผมรอครับ

Comment

รอ ดีกว่า

Comment

ดูลายเซ็นผมดิ อิอิ

Comment

ถ้าไม่รีบก็รอครับ ถ้ารีบผมว่า ฟีน่อม 9100e น่าเล่น

ปล. 9100e ตัวนี้ ไม่มีขายปลีกครับ ขายเฉพาะคอมชุดยี่ห้อเท่านั้น

Comment

รอเถอะนะ รอน่อม2ดีกว่า

Comment

ขอบคุณครับที่ช่วยกันตอบ แล้ว x4 45nm มันต้องรอนานแค่ไหนหรอครับ หลังปีใหม่นี่จะออกรึยัง (เอาแบบคอมยี่ห้อนะครับ) แล้วสรุปว่าสี่คอร์ความเร็วต่ำๆ กับสองคอร์เร็วๆอันไหนดีกว่ากันหรอครับ ยังไม่มีใครตอบเลย
              Last edited by bossa26; 13 Dec 2008, 15:00:41.

Comment

AMD Phenom x4 Processor 9100e ( 1.80 GHz) เมืองไม่มีหลอกครับ มันเป็นแบบOEM มาเป็นถาดๆ ไม่มีแบบกล่องมั้งครับ แต่ถ้าอยากได้ไต้หวันน่าจะมี

Comment

น่อม2แล้วมันจะถูกป่าวนิจะคุ้มกับซื้อไหมอ่ะครับ

Comment

Originally posted by bossa26 View Post
                    ขอบคุณครับที่ช่วยกันตอบ แล้ว x4 45nm มันต้องรอนานแค่ไหนหรอครับ หลังปีใหม่นี่จะออกรึยัง (เอาแบบคอมยี่ห้อนะครับ) แล้วสรุปว่าสี่คอร์ความเร็วต่ำๆ กับสองคอร์เร็วๆอันไหนดีกว่ากันหรอครับ ยังไม่มีใครตอบเลย
                    โดยปกติ ชาวเราไม่นิยมซื้อคอมยี้ห้อหรอกครับ มักจะเลือกสเปคกันเอง แต่งกันเอง แรงกว่า สวยกว่า ถูกกว่า คอมยี้ห้อครับ

2หัวเร็วสูง เล่นเกมไวกว่า 4หัวความเร็วต่ำ เพราะเกมส่วนมากวิ่งไม่เต็ม4หัว แต่ถ้าใช้งาน4หัวดูดีกว่าครับ สรุปคืออยู่ที่การใช้งานครับ
                    Last edited by boyro; 13 Dec 2008, 16:05:49.

Comment

ตามนั้นคับ คอมยี่ห้อส่วนใหญ่ในราคาเท่ากัน สู้ประกอบเองไม่ได้ครับ ผมเคยเจอมียี่ห้อเครื่องละ 20K เขียนไว้ว่าสำหรับคอเกมส์เมอร์ตัวจริง อย่างอื่นโอเคครับแต่การ์ดจอดันใส่ 8400GS มา?

Comment

45nm มันออกตัวมาแล้วนี่ครับ แค่รอมันเข้าเมืองไทย

Comment

ทำไมจึงจะซื้อ คอมยี่ห้อครับ...............

Comment

แรงกว่าเปล่าไม่รู้นะครับ แต่เท่าที่เคยใช้ ถ้าพวกชอบเปิดโปรแกรมแยะๆ นะใช้เลย X4 โลด
                            รอ 45 nm ออกครัย แต่ให้เอา 65nm อิอิ เพราะ 45 คงยังแพงน่าดู แต่ 65 ราคาคงลงแบบมหาวินาศแหละครับ

Comment

อย่าซื้อเครื่องแบรนด์เลยนะ ผมขอร้อง อิอิ

ลองเอางบที่จะซื้อเครื่องแบรนด์ไปลง ห้องจัดสเปคสอิครับ

ได้ดีกว่านะผมว่า...

Comment

Working...
                              X