Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมานขึ้นประโยคแปลกๆ ครับ ช่วยผมที !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมานขึ้นประโยคแปลกๆ ครับ ช่วยผมที !!

ผมงงเหมือนกันครับใช้งานปกติๆ เลย อยู่ดีๆ ก็ขึ้นประโยคแบบนี้ครับ ตอนเปิดเครื่องเลยครับ

Chassis intruded !
    Fatal Error... System Halted.

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร แต่พอปิดแล้วเปิดใหม่ก็หายปกติน่ะครับ ใครเคยเจออาการแบบผมบ้างครับ
    รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยครับ ขอบคุณครับ

MB : P4P800-E Deluxe
    PSU : Enermax EG465P-VE (FMA) 460W

ถ้าจำไม่ผิดมันเกิดจากที่เราแกะเครื่องครับมันเป็นฟั่งชั่นในไบออสครับ ลองเคลียร์ CMOS ดูครับ

หรือปิดไปเลยครับหาดูในไบออสครับ ปิดการทำงานของ Chasis Intruder detection

บอร์ด ASUS เกือบทุกรุ่นจะมี

Comment

Working...
    X