Announcement

Collapse
No announcement yet.

NBตัวไหนที่แบตอยู่ได้นานที่สุดครับช่วยแนะทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NBตัวไหนที่แบตอยู่ได้นานที่สุดครับช่วยแนะทีครับ

NBตัวไหนที่แบตอยู่ได้นานที่สุดครับช่วยแนะทีครับ

Aspire ONE A150 ครับ 5 ชม.

Comment

Dell E6400 ครับ
      เห็นมันเขียนว่าใช้ได้นานสุด 19ชั่วโมง

ไม่ก็
      HP Elite Book 6930p
      Batt24 ชั่วโมง

แต่รู้สึกมันใช้จอแบบ LED ด้วยอะครับ ประหยัดแบตขึ้น
      ไม่รู้เว่อร์ไปป่าว -*-
      Last edited by ptatti; 13 Dec 2008, 17:10:52.

Comment

จ้าาา

Comment

อย่าเอาคำโฆษณาเลยครับ เอาของจริงดีกว่า เพราะโฆษณาวัดตอนที่ปรับจอแบบมืดสุด ซีพียูปรับใช้วิ่งช้าที่สุด ปิดดีวีดี ปิดไวเลส ปิดเสียง ไรพวกนั้นซึ่งเราคงไม่ได้ใช้กันจริงๆ

เท่าที่ผมรู้ lenovo thinkpad x200s แบต 9 cell เล่นเน็ต พิมพ์งาน อยุ่ได้10.5ชั่วโมงอะครับ อาจจะมียาวกว่านี้ก้อได้ แต่ผมรุ้แค่นี้แหละ

Comment

CQ40-104AX นั่งเล่นเน็ต อยู่ได้แค่ 1.40 ชม.เอง เซ็งจริงๆ ว่าจะขายทิ้งอยู่นิ
            notebook ตัวเก่า Pentium M อยู่ได้ไม่ต่ำกว่า 3 ชม.เลย

เซ็งเป็ด

Comment

เท่าที่เคยใช้มา
              vaio tz+แบตก้อนใหญ่
              อยู่ได้สิบชั่วโมง

Comment

ไปซื้อแบตเตอรี่รถยนต์แล้วเอามาแปลงซิ อยู่ได้นานมากเลย

Comment

มาตรฐานปี 2009 จะอยู่ที่ 8 ชั่วโมง ถ้าใช้งานปกติ
                  แต่ถ้าเล่นดูหนังฟังเพลงด้วย จบหนังเรื่องนึงก็โอเคแล้ว

แต่ถ้าเป็นพวก 8 cells จะอึดขึ้น
                  ตอนนี้ ราคาคุยก็จะเป็นแนวบอกความจริงไม่หมด ทำใจเถอะ

Comment

notebook ผมทุกตัวอยู่ได้เกิน 24ชม ครับ เพราะเสียบปลั๊กตลอด

Comment

จำพวก thinkpad + แบต9cell ครับ นานโคตร

Comment

Originally posted by whitegaia View Post
                        จำพวก thinkpad + แบต9cell ครับ นานโคตร
                        อึด MAX แต่แค่ 6 cells ที่ผมใช้ก็ยื่นแล้วครับ 9 Cells ยื่นอย่างแรง 555+

ผมว่าถ้าเอา X300 ที่ ใช้ C2D แบบ SL + SSD + LED + Batt cells สูงๆ จะประหยัดอย่างแรงครับ

Comment

แล้วเอเซอร์ล่ะครับ แบตอยู่นานป่าว 4930G
                          Last edited by ninep; 19 Dec 2008, 21:14:12.

Comment

จะดูยังไงเรือครับ ว่า notebook เราใช้ แบ็ตกี่ cell นะครับ
                            ผมแกะมาดูมันก็ไม่เห็นมีบอกเลย

มีโปรแกรมที่ใช้ดูไหมครับ

Comment

ของ ThinkPad มันดูตามขนาดอ่ะครับ แต่คนดูตามจน mA ได้อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X