Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ cpu ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ cpu ครับ

ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหาเลยนะครับ แต่หลังจากที่ลง GTA IV แล้วได้เล่นไปซักพัก แล้วก็ลบไปแล้วเพราะว่ามันกระตุกมาก cpu ผมก็วิ่งไม่ปรกติเหมือนเดิมครับ spec notebook ผม asus G1Sn intel core 2 dua 2.5ghz ram 4gb 9500mgs ปัญหาก็คือ core speed ของ cpu มันวิ่งแค่ 1197 mhz แค่นั้นอะครับ core multiplier x6 ครับ ผมลองเทส orthos ดูก็ไม่เปลี่ยนแปลง มันมีวิธีแก้มั้ยครับ
    รูป cpuz ครับ

ผมได้ลองเปิด cpuz ใน safe mode ประกฏว่ามันวิ่งปรกติ ตกลงปัญหามันเป็นที่ตรงใหนครับ ใครก็ได้ที่มีวิธีแก้ลองบอกผมหน่อยครับ เล่นเกมส์ไม่ค่อยได้เลยกระตุกขึ้นมาก เกมส์ที่ลอง CS:S Team Fortress 2

Comment

ไม่มีใครรู้วิธีแก้เลยหรอครับ

Comment

ไม่มีใครตอบเลย สงสัยต้องเอาเข้าศูนย์อย่างเดียวแล้วมั้งเนี่ย

Comment

มันเป็นระบบประหยัดพลังงานป่าวครับ
          ลองไปดูในไบออส

Comment

Working...
          X