Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธง E8400 กับ Q6600 เล่นเกมโหลดบิท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธง E8400 กับ Q6600 เล่นเกมโหลดบิท

อยากถามเพื่อนๆ ว่าเล่นเกมใช้ตัวไหนดีครับ พอดีผมมี E8400 E0 อยู่แล้วครับอยากไปเล่น Q6600 GO คุ้มไหมครับ
    เลยอยากมาถามเพื่อนๆ ก่อนตัดสินใจครับ

ขอบคุณมากครับช่วยตอบหน่อยนะครับ เอาเล่นเกมกับโหลดบิท เทส 3dmark

บอร์ดมามันยังไม่รองรับ E8400 E0 100% ด้วยครับอุณหภูมิยังแปลก
    Last edited by adtong; 13 Dec 2008, 18:18:42.

ถ้าเล่นเกม ใช้ E8400 เลยครับ OC. ได้ไกล Sink เดิมๆ ลากได้ 3.8GHz

Comment

เปลี่ยน CPU ตอนนี้ไม่คุม้ครับ ต่อให้เปลี่ยนไป Q9550 ก็ไม่คุ้มครับ

Comment

ตอนนี้ไม่คุ้มครับ q6600 ร้อน กินไฟ ไม่เหมาะกับการเล่นเกม โหลดบิท แต่จะเหมาะกับงานกราฟฟิก 3d encode พวกนี้มากกว่า ถ้าจะถอยใหม่แนะนำให้เก็บตังรอดูสถานการณ์ระหว่าง AMD (phenom 2) กับ intel (i7) ในปีหน้าครับ กราฟฟิกก็จะมี 4850x2
        260x2

ตอนนี้เป็นช่วงรอยต่อ ต้องรอๆ

Comment

พอดีผมจะอัพคอมใหม่เปลี่ยนเป็น
          E8400/Q6600
          P5Q-Pro

อยากจะให้มันใช้ใด้นานๆ ถ้าเล่น Q6600 คุ้มไหมครับ

E8400 E0/G0 ไอ้รหัส E0 กับ G0 มันคืออะไรครับ

แล้วเราสามารถดูใด้ตรงไหนครับ

Comment

Originally posted by ll3unniez View Post
            พอดีผมจะอัพคอมใหม่เปลี่ยนเป็น
            E8400/Q6600
            P5Q-Pro

อยากจะให้มันใช้ใด้นานๆ ถ้าเล่น Q6600 คุ้มไหมครับ

E8400 E0/G0 ไอ้รหัส E0 กับ G0 มันคืออะไรครับ

แล้วเราสามารถดูใด้ตรงไหนครับ
            คือ Revision อ่ะครับ หน้ากล่องจะเขียนบอก

E0 จะดีกว่าครับ คล๊อกได้ไกลกว่า อัดไฟน้อยกว่า

อ่อ ใน CPU-Z ก็มีบอก
            Last edited by [W]arsteiner; 13 Dec 2008, 18:13:45.

Comment

อัพ bios ยังครับ

Comment

bios ล่าสุดแล้วครับ abit รอนานจริงๆ ในเวบบอกE0 เทสอยู่ แต่ C0 OK แล้ว

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ ไม่ต้องเปลี่ยนครับ คล๊อกไป แรงงงงงงงงงงงงง

Comment

Originally posted by [W]arsteiner View Post
                    คือ Revision อ่ะครับ หน้ากล่องจะเขียนบอก

E0 จะดีกว่าครับ คล๊อกได้ไกลกว่า อัดไฟน้อยกว่า

อ่อ ใน CPU-Z ก็มีบอก
                    หน้ากล่องตรงส่วนไหนหรอครับ มันอยู่ในรหัสรีเรียว หรือเขียนใว้ที่หน้าก่อนชัดเจนครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Q6600 เพื่ออนาคตไปเลย

Comment

E8400 ครับ ใช้อยู่ เล่นเกม(ปิดเสียง)ฟังเพลง โหลดบิต ออนเอม พร้อมกัน ไม่มีอาการอะไรเลยซักนิ๊ด

Comment

Originally posted by sit02 View Post
                          ตอนนี้ไม่คุ้มครับ q6600 ร้อน กินไฟ ไม่เหมาะกับการเล่นเกม โหลดบิท แต่จะเหมาะกับงานกราฟฟิก 3d encode พวกนี้มากกว่า ถ้าจะถอยใหม่แนะนำให้เก็บตังรอดูสถานการณ์ระหว่าง AMD (phenom 2) กับ intel (i7) ในปีหน้าครับ กราฟฟิกก็จะมี 4850x2
                          260x2

ตอนนี้เป็นช่วงรอยต่อ ต้องรอๆ
                          ถึง i7 จะมา ก็ไม่มีปัญหาครับ อยากเปลี่ยนอะไรเปลี่ยนได้เลย

intel ออกมายืนยันแล้วว่าจะพัฒนาชิพ ใน socket 775 ถึง ปี 2011 (อีกตั้ง 2-3ปี)

Comment

โหท่าน ตัวที่ใช้อยู่ด้อแรงแล้วนะท่าน จะเปี่ยนอีกทีรอ Core I7 ถูกดีกว่าท่านๆๆ

Comment

Originally posted by ll3unniez View Post
                              หน้ากล่องตรงส่วนไหนหรอครับ มันอยู่ในรหัสรีเรียว หรือเขียนใว้ที่หน้าก่อนชัดเจนครับ

ขอบคุณครับ
                              ตรงสติ๊กเกอร์ด้านหน้ากล่องอ่ะครับ มันจะเขียนว่า E8400xxSLB9J

Comment

Working...
                              X