Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปลี่ยนซิลิโคนหรือเปลี่ยนซิ้งให้กับการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปลี่ยนซิลิโคนหรือเปลี่ยนซิ้งให้กับการ์ดจอ

คือผมสงสัยว่า การเปลี่ยนซิลิโคนหรือเปลี่ยนซิ้งให้กับการ์ดจอ(ทำให้เย็นขึ้นน่ะ) มีผลอะไรกับการรับประกันหรือป่าวครับ พอดีสงสัยมาก (ไม่งั่นร้านขายซิ้งดีๆคง เจ๋งไปเยอะ)

ขอบคุนสำหรับทุกคำตอบ

ผมว่าเปลี่ยน ซิ้ง กับทาซิลิโคน ไม่มีผมต่อการรับประกันนะคับ

เว้นแต่ตอนเราเอาไปเครม มายังไงต้องไปอย่างงั้น น๊อตหายไปอันเดียวก็ไม่ได้นะคับ

รอท่านต่อไปนะคับ

Comment

ตาม พร้อมบังลำ

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
        ผมว่าเปลี่ยน ซิ้ง กับทาซิลิโคน ไม่มีผมต่อการรับประกันนะคับ

เว้นแต่ตอนเราเอาไปเครม มายังไงต้องไปอย่างงั้น น๊อตหายไปอันเดียวก็ไม่ได้นะคับ

รอท่านต่อไปนะคับ
        ตามนั้นครับ

เสริมนิดหนึ่ง ดูเป็นรุ่นๆไปครับ บางรุ่นทำให้ขนาด โดยทางอ้อม คือ เนื่องจากมีวอยด์ที่น๊อตยึดซิงค์

Comment

มะกี้ของเพิ่งถอดเอาออกมาทำความสะอาดแล้ว ทาซิลิโคนใหม่ เย็นลงเกือบ 10 หลังจากใช้ไป 1 ปีกว่าๆ อิอิ ฝุ่นบาน + ซิลิโคนแห้ง

Comment

ขอบคุนนะคับ ก็แสดงว่าการเปลี่ยนซิลิโคน ถ้าผมเปลี่ยนโคนจาก โคนขาวๆ เป็น MX-2 ตอนไปเคลมต้องทาโคนขาวๆกลับใช่ป่ะเนี่ย

>>พอดีมีการ์ดตัวนึงโคนขาวหายไป ทาMX-2 ทิ้งไว้ จะเคลมได้ไหมนี้<<

Comment

Originally posted by mnojoker View Post
              ขอบคุนนะคับ ก็แสดงว่าการเปลี่ยนซิลิโคน ถ้าผมเปลี่ยนโคนจาก โคนขาวๆ เป็น MX-2 ตอนไปเคลมต้องทาโคนขาวๆกลับใช่ป่ะเนี่ย

>>พอดีมีการ์ดตัวนึงโคนขาวหายไป ทาMX-2 ทิ้งไว้ จะเคลมได้ไหมนี้<<
              การเคลมไม่เกี่ยวกับซิลิโคนครับ

เค้าดูแค่ซิงค์ น็อต แผงวงจร ครับ

แต่ถ้าไม่ทาซิลิโคนไปไม่รู้จะเคลมได้มั้ย >,<

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                การเคลมไม่เกี่ยวกับซิลิโคนครับ

เค้าดูแค่ซิงค์ น็อต แผงวงจร ครับ

แต่ถ้าไม่ทาซิลิโคนไปไม่รู้จะเคลมได้มั้ย >,<
                โอ้ น่าเชื่อถือ ท่าทาง ประสบการณ์ท่านจะโชคโชน นะคับเนี่ย อิอิ

Comment

ถ้าไม่มีวอยแปะที่น๊อตก็แกะเลี่ยนได้เลยครับ

Comment

กำลังจะถามอยู่พอดีว่าถ้าเปลี่ยนซิ้งประกันจะขาดไหมนะเลยขอถามอีกนิดนะ ถ้าน๊อตมีรอยจากที่เราขันคือมันอาจแน่นจนเกิดรอยที่หัวน๊อตจะเคลมได้ไหมคับ ซื้อมาใหม่เลยกลัว

Comment

Originally posted by zazaman123 View Post
                      กำลังจะถามอยู่พอดีว่าถ้าเปลี่ยนซิ้งประกันจะขาดไหมนะเลยขอถามอีกนิดนะ ถ้าน๊อตมีรอยจากที่เราขันคือมันอาจแน่นจนเกิดรอยที่หัวน๊อตจะเคลมได้ไหมคับ ซื้อมาใหม่เลยกลัว
                      ถ้าไม่มียันกันแต๊บ ก็แกะเปลี่ยนได้ครับ แต่เก็บซิ้งค์เก่าไว้ เพราะตอนเครมต้องทำให้เหมือนเดิมที่สุด ส่วนน๊อตมาจากโรงงานใหม่ๆ หัวน็อตจะเนียน แต่ถ้าเราแกะ อันนี้ไม่แน่ใจถ้าเยินไม่รู้จะเครมได้ปะ คงแล้วแต่ดวงด้วยมั้งถ้าเค้าสังเกตุ

Comment

Comment

เกือบทุกอย่างครับ ส่วนมากเค้าจะติดว้อยช์ประกันที่น๊อตเกือบทั้งนั้น ง่ายคือเราห้ามเปิด หรืองัดอะไรออกมาดูครับ

Comment

แล้วของผม มันไม่ได้แปะวอยที่น็อต(เค้ามาตรงซิ้งกับหลังการ์ด) มันจะเคลมได้ใช่ป่ะคับ

Comment

Originally posted by mnojoker View Post
                              แล้วของผม มันไม่ได้แปะวอยที่น็อต(เค้ามาตรงซิ้งกับหลังการ์ด) มันจะเคลมได้ใช่ป่ะคับ
                              เคลมได้ครับ แต่ตอนเคลมต้องเป็น สภาพเดิมนะ

Comment

Working...
                              X