Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยนะครับ ผู้รู้เรื่อง EAH4670 1GB HCMI ต่อเข้า LCDTV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยนะครับ ผู้รู้เรื่อง EAH4670 1GB HCMI ต่อเข้า LCDTV

ก้อคือว่าผมจะไปซื้อ LCDTV Sony Bavia 32"

แล้วผมจะต่อ สาย HDMI จาก การ์ดจอ 4670 ออกมา

แล้วผมจะเลิกใช้จอคอมพิวเตอร์ ใช้ จอLCDTVเลย

ผมอยากทราบว่า ภาพมันจะชัดไหมครับ

อยากเล่งเกมกับดูหนังแบบสะใจ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ ผู้รู้ ขอบคุงมากมายครับ

ผมว่ามันก็เหมือนกับต่อ DVI นั่นแหละครับ ดูหนังเล่นเกมส์ก็คงได้ แต่เล่นเน็ตหรือพิมงาน ตัวหนังสือมันจะไม่คอยชัด

และต้องดูคุณภาพของสาย HDMI ด้วยมั้งครับ เห็นมีหลายเกรด หลายราคา

Comment

ออ ครับ

ขอบคุงครับ

Comment

ดันนิด ผมอยากรู้ครับ
        แล้วมีผลไหมครับกับ GTA4 ที่ความละเอียด 1366*768 อะครับ การ์ดจอ 512 Mb กับ 1 Gb

เห็นผลต่างกันไหมกับเกมส์นี้กับ LCDTV 42 นิ้ว

Comment

ต้องนั่ง************งจากจอ สัก 1.5 ม. กำลังดี ไม่งั้น ปวดตา

เล่นเกมดูหนัง ภาพสวยมาก

แต่เกี่ยวกะ text แล้ว ปวดตา

จอมันใหญ่จริง แต่ความละเอียดไม่สูง ไม่น่าจะต่างกันนะครับ

Last edited by unix; 14 Dec 2008, 13:55:43.

Comment

Working...
          X