Announcement

Collapse
No announcement yet.

E 2180 สุดได้แค่ 2.88 เอง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E 2180 สุดได้แค่ 2.88 เอง?

คือผมเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่แล้วตอน 2.85 Full load ประมาณ 47 องศาครับ แต่พอดันไปที่ 2.88 แล้วตอนเปิดขึ้นจอฟ้าอะครับ เพราะอะไรหรอครับ เพราะปกติ ก็ไม่ร้อนนะครับ อุณหภูมิประมาณ 33-35 องศาเท่านั้นเอง หรือว่าต้องไปปรับ ค่า Voltage อะไรสักอย่างเนี่ยครับ งงเอ่อ ห้องไม่เปิดแอร์นะครับ หรือว่าต้องเปลี่นรเมนบอร์ด ตอน OC ผมปรับแต่ตัว 288 x 10 เท่านั้นนะครับ อยากไปไกลกว่านี้ต้องทำยังไงครับ ขอบคุณครับ

เพิ่มไฟ

Comment

ของผมได้ 3.2 ครับตามลายเซ็น ผมไม่แน่ใจว่าไฟของผมปรับเท่าไรครับน่าจะประมาณ 1.45 บัส 320*10 ไฟแรม 1.9 ครับ อุณภูมิประมาณ 55องศา ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ของผมไม่เพิ่มไฟ ก้อได้ 2.9นะ

แต่ทำ Bsel เอาน่ะ บอร์ดlow cost

Comment

ของผมได้ 3.00 คับเพิ่มไฟเป็น 1.4 sinkเดิมๆคับ

3.5 บูทเข้าวินโดว์ไม่ผ่าน

Comment

E2000 Series รุ่นหลังๆนี่ต้องยัดไฟเข้าไปเยอะๆครับ 3.3-3.4 นี่ใช้งานได้ปกติ แต่ต้องเปลี่ยนซิ้งค์

ถ้าล๊อตเก่าๆ เล่น 3.5 3.6 ยังสบายๆเลย

ปล.ของผมไฟสุดบอร์ด ได้ตามภาพ เห่อๆ ไม่มีบุญ
              Last edited by ps000000; 28 Jan 2009, 19:49:28.

Comment

ใส่ไฟ nb fsb ด้วย

Comment

ใช้ซิ้งเดิมๆตัวบางๆที่แถมมากับกล่อง กดไปได้3.6GHz

Comment

2160 ของผมอัดได้ตามลายเซ็น

v
                    v
                    v

Comment

ของผมได้แค่นี้เอง sink เดิม

Comment

มีแต่แรงๆๆทั้งนั้นเลย

Comment

ไปได้แค่ 3.3 ปล่อยซะเลย

Comment

Working...
                          X