overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ด่วนเลยครับ !! ลงแพทอัพเดต GTA IV แล้วเสียงในเกมหายไปเลย มีแต่เสียงวิทยุ

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Default ด่วนเลยครับ !! ลงแพทอัพเดต GTA IV แล้วเสียงในเกมหายไปเลย มีแต่เสียงวิทยุ

ทำไงอ่ะครับ อย่างงี้ ซวยเลย ลบแพทยังไง อ่ะครับ -*-

มีวิธีแก้ไหม ไม่อยากลงเกมใหม่เลย ลบแพทยังไง ไม่น่าเลยยยยยย

ช่วยทีครับบบ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

คิดถูกละครับ ที่ผมยังไม่ลง Patch

OverclockZone Member Chizmik's Avatar

ถ้าลงเกมส์ใหม่ แล้วใช้ save เก่าได้รึปล่าวครับ

OverclockZone Member narubhet's Avatar

ประกาศครับ ได้แล้วครับบบ เพียงท่าน ทำการกอป Crack ไปทับใหม่นะครับ ได้เลย

ผมรู้สึกว่า ทำไมปรับ Low มันหนืดๆ
    แต่ไมปรับ High แล้วไม่หนืดเลยอ่ะคับ จะมีก็นานๆที ผมปรับ หลอดๆ ต่ำอ่ะ ภาพสวยเล่นสนุกดีครับ

แจ่มๆๆๆๆๆ

เดี๋ยวจะกอปภาพมาให้ดูนะครับ FPS ผมเล่นอยู่ที่ประมาณ 20ต้นๆ เองเหอๆๆ เครื่องมันอ่อน

OverclockZone Member 3M's Avatar

เข้าเกมตอนแรกผมก็เป็นครับคิดว่าซ่วยแล้วตูสงสัยต้องลงใหม่แต่ลองเข้าดูอีกทีเสียงมาเฉยเลยงงอยู่่เหมือนกันครับ --*

มีเวปอัพรูปสกุล .bmp ไหมครับ -*- อยากจะอัพมาให้ดู ตอนนี้พอใจกับภาพที่ได้ในเกมมาก (ถึงแม้จะเน่าสำหรับคนอื่นๆ แต่เครื่องผมได้แค่นี้ เล่นอย่างมีความสุข อิอิ)

ขอเวปหน่อยงับ -*- ออัพรูป.bmp

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    มีเวปอัพรูปสกุล .bmp ไหมครับ -*- อยากจะอัพมาให้ดู ตอนนี้พอใจกับภาพที่ได้ในเกมมาก (ถึงแม้จะเน่าสำหรับคนอื่นๆ แต่เครื่องผมได้แค่นี้ เล่นอย่างมีความสุข อิอิ)

ขอเวปหน่อยงับ -*- ออัพรูป.bmp
    เซฟเป็นjpgก่อนสิครับแล้วค่อยอัพ

Quote Originally Posted by kenqji View Post
    เซฟเป็นjpgก่อนสิครับแล้วค่อยอัพ
    ใช้ โปรแกรม FRAP กด F10 มันเซฟเป็น .bmp กดเปลี่ยนสกุลเองพออัพก็ไม่ได้อยู่ดี อิอิ

ไว้เดวอัพได้เดวเอามาลง 55
    Last edited by narubhet; 13 Dec 2008 at 23:30:01.

OverclockZone Member gigamack's Avatar
    นักวิชาการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต

วิธีคือ เอาไฟล์รูปของคุณที่ capture มา เเล้วมาเปิดด้วย โปรแกรมpaintครับ เเล้วเลือกsave as เลือกสกุลไฟล์เป้น JPEG หรือ JPG น่ะครับ เเล้วจาอัพได้ครับ

Quote Originally Posted by gigamack View Post
    วิธีคือ เอาไฟล์รูปของคุณที่ capture มา เเล้วมาเปิดด้วย โปรแกรมpaintครับ เเล้วเลือกsave as เลือกสกุลไฟล์เป้น JPEG หรือ JPG น่ะครับ เเล้วจาอัพได้ครับ
    โอวขอบคุณครับ ผมมันอ่อน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    โอวขอบคุณครับ ผมมันอ่อน

ไม่อ่อนหรอกเค้าเรียกว่าไม่รู้ต่างหากเมื่อก่อนผมก็เป็นเดียวอยู่ไปนานๆก็เป็นเอง^_^

OverclockZone Member yut1234's Avatar

ของผมง่ายๆเลยนะกด Print Scrn แล้วกดPaste ในโปรแกรม Paint แล้วตอนเซพเลือกนามสกุลเอา - -

OverclockZone Member ApOlOgY's Avatar

ใช้ acdsee เปิด convert ไฟล์ก็ได้ครับ ถ้าคุณลงไว้นะ

OverclockZone Member amstel's Avatar

ลงแล้วเล่นได้ปรกติดูsmoothขึ้นเยอะใช้ยาของRazor เซฟเดิมก็ไม่มีปัญหาเพราะอัพแค่แพช

โชวรูปหน่อยครับ อิอิ อัพแพทแล้วผมรู้สึกว่าดีกว่าเดิม
    สำหรับผมนะ -*-

http://www.parpern.com/upload/show.p...nCiS6cAzYMglI3

http://www.parpern.com/upload/show.p...BAecp2w5TUGltf

ทำให้รูปมันโชวเลยทำไงอ่ะครับ จะได้ไม่ต้องมากดลิงค์เพื่อดูรูป -*- (มือใหม่ มากๆครับ)

ผมเล่นได้แค่นี้พอใจแล้วครับ มีความสุช

OverclockZone Member nanoro's Avatar

แพทใหม่นี้ เสียงจะหาย หลังทำ Benchmark นะครับ ออกเข้าใหม่จะหายครับ

OverclockZone Member Backstreet's Avatar

จัดให้

รูปล่างนี้ติดเรต หุๆ ไม่โชว์ดีกว่า

จะเอารูปโชว์ก็แค่ใส่ tag [IMG].....[/IMG] ตรง ... คือ link ของรูป
    Last edited by Backstreet; 14 Dec 2008 at 12:19:10.

OverclockZone Member amstel's Avatar

รูปนี้ป่าวที่ว่าติดเรท

OverclockZone Member Backstreet's Avatar

Quote Originally Posted by amstel View Post
    รูปนี้ป่าวที่ว่าติดเรท

Bookmarks

Bookmarks