Announcement

Collapse
No announcement yet.

nv4_disp??? เครื่อง งอแงเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nv4_disp??? เครื่อง งอแงเลยครับ

มีปัญหา คอมชอบแจ้ง nv4_disp หยุดทำงานแล้วก็ กลายเป็น ผมใช้หน้าจอ 640 x 480 ที่ 16 สีครับ

อาการเบื้องต้น จะไม่มีอะไรเลยถ้าเกิดไม่เล่นเกม เล่นแล้วเผลอกดปุ่มเรียก start menu เมื่อไหร่

"หายนะ" ครับ texture จะแสดงผลผิดพลาด ตัวอย่างคือเล่นแร๊ก แล้วพื้น กลายเห็นหน้าคน คนไม่มีหัว แล้วก้อ แดมเมจกลายเป็นรูป คนวิ่งแทนตัวเลข ประมาณนั้น

สองอย่างนี้เกี่ยวกันไหมครับ? ผมใช้ Winfast PX8600GT

หรือว่าเป็นที่วินโดวส์??? ผมไม่ได้ เปิด AA AS เลยด้วยครับ -*-

ไดรเวอร์ที่ลองแล้ว เล่นเกมได้ คือ 169.21 กับแผ่นที่แถมมา

ลอง 175.xx 177.xx 178.xx ก้อเน่าสนิทครับ แค่เข้าเกม texture ก้อ มั่วแล้ว

หนักสุด เล่น DMC4 ดันเต้กลายเป็นต้นไม้ครับ ใครมีอะไรแนะนำไหมครับ

System

E6600
    P5K premium
    2xRaptor 80GB ADFD RAID
    3 พัดลม กะ อีก 3พัดลม LED
    DVD RAM LG ATA
    Enermax EG465P-VE FMA
    win XP 2007 kool v9

ป.ล. ผมไปซื้อวินโดวส์ แผ่นแท้มา มันจะหายมั้ยครับ กะซื้อวิสต้าคับ

ลงไดเวอร์ตัวที่แถมมากับการ์ดน่ะดีแล้วท่าน หา Nvidia Forceware เวอร์ชั่นใหม่กว่ามาใส่ดีกว่า

Comment

ไม่เกิดอะไรคับ รอคอยต่อไป T____T

Comment

ความร้อนกาดยังปกติดีอยุ่มั้ยคับ แล้วถ้าใช้ 169.21 นี่ปกติดีใช่มั้ยคับ

Comment

ง่าาา

Originally posted by merlix View Post
          ความร้อนกาดยังปกติดีอยุ่มั้ยคับ แล้วถ้าใช้ 169.21 นี่ปกติดีใช่มั้ยคับ
          Idle 46 องศา วัดด้วย rIva tuner ครับ

169.21 ทำงานครับ แ ต่สวิทช์หน้าจอแล้วค้างตลอดเรยครับ

(เวลาแสกนไวรัสเด้งหรือ ใครทัก MSN มานี่ร้องเลยครับ)

Comment

ขอขุดขึ้นมานะครับ ผมก็เป็น

ใช้ Px9800GT ลง driver ใหม่แล้วเก่าแล้วเหมือนเดิม

Comment

PCI-E วิ่งกี่ X ครับ

Comment

Working...
              X