Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์แ้ล้วเครื่องกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์แ้ล้วเครื่องกระตุก

คือโน๊ตบุ๊คผมเป็นไรไม่รู้ครับ ตอนแรกลง ubuntu ก็ปกติดี พอเอามาลงวินโดว์แล้วพวก touchpad keyboard

อะไรพวกนี้มันกระตุกอ่ะครับ แต่มันกระตุกเฉพาะตอนใส่ battery นะครับ ถ้าถอดแบตออกแล้วมันก็ปกติดีอ่ะครับ

ไม่มีไรช้าหรือกระตุก ผมลองลงวินโดว์หลายแผ่นแล้วก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ เบิร์นความเร็วต่ำสุดด้วย อยากทราบว่ามัน

เป็นที่อะไรอ่ะครับ รำคาญมากเลย ต้องมานั่งต่ออะแดปเตอร์เล่น ใส่แบตแล้วเครื่องกระตุก

ดันหน่อยครับ อยากรู้อ่ะครับ

Comment

ถ้ากระตุกเฉพาะส่วนแบบนั้นผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
      แต่ถ้าเป็นพวกเล่นเกมกระตุก หรืออะไร มันน่าจะเป็นเพราะการ์ดจอครับ
      มันตั้งระบบประหยัดพลังงานไว้ อาจจะต้องไปเร่งให้มันทำงานสูงสุด
      ถ้าเป็นพวก Vista ก็ปรับแรงดันแบตสูงสุดไปเลย
      ข้อเสียมันอาจจะทำให้แบตเสื่อมเร็วขึ้นนะครับ
      แต่อย่างไรก็ตามน่าจะลองทำดูก่อน

Comment

ไม่ได้เล่นเกมส์อะไรเลยครับ แค่ตอนแรกผมเสียบแบตและเสียบอะแดปเตอร์ เปิดเครื่องมาก็กระตุกแล้วครับ รันอะไร

ไม่ค่อยจะขึ้น touchpad ก็กระตุก พอถอดแบต ปุ๊ป!!! ลื่นเลยครับ ทุกอย่างลื่นหมด ลองใส่แบตไปอีกทีก็กระตุก

เหมือนเดิมครับ เป็นอย่างนี้ทุกครั้ง เลยต้องถอดแบตเล่นครับ

Comment

ลองทำความสะอาดที่ขั้ว ทั้งที่ถ่าน และ ที่่ตัวบอดี้ น่ะครับ

ถ้าไม่หาก ก็เช็คถ่านซะหน่อย

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่ทำไมตอนผมลงอูบุนตูแล้วมันไม่เป็นอ่ะ

Comment

batt ก้อนนี้คงชอบอูบุนตุครับ 55

Comment

โน๊ตบุ๊คหา driver battery ไม่เจอมั้ง

Comment

Working...
                X