Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณดูแลชุดน้ำกันยังไงบ้างครับ มาให้ความรู้กันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณดูแลชุดน้ำกันยังไงบ้างครับ มาให้ความรู้กันหน่อย

สำหรับมือใหม่ อยากลองของใหม่ คับ

เปลี่ยนของใหม่ ทุกๆ 3 เดือนครับ.... คริคริ

Comment

เหอๆๆ ตังเหลือ ก็ว่าไปอย่างงั้น

Comment

งั่นเปลี่ยนใหม่ ถอดทำความสอาดทุกๆ 3เดือนแล้วกันครับ

Comment

ทำไมของผมมันน้ำหายไปครึ่ง tank ภายในครึ่งเดือน

ของ tt อ่าครับ ตัวติดปั็ม งง

Comment

ต้องอย่าลืมจ่ายค่าน้ำทุกเดือนครับ เดี๋ยวโดนตัดน้ำแล้วจะยุ่ง...อิอิ

Comment

ไม่ทำอะไรเลยหกเดือน แล้วเปลี่ยนใหม่ทีเดียว

Comment

คุยกะคนรวยนี่มันยากจริงๆ

ผมมันจน
                ก้แค่เปลี่ยนน้ำบ่อยๆว่างๆก็เอามาล้างบ้างเดือนละครับอ่ะครับ

แต่นี่ก็เปลี่ยนไปลายชิ้นแล้วนะ

เอ๊ะยังไง

Comment

เปลี่ยนชุดน้ำใหม่ทั้งชุดเลยครับ รวมถึงเครื่องคอมทั้งเครื่องเปลี่ยนใหม่ให้หมดเรยคับ (ประชดคนรวย)อิอิ

Comment

3-4 เดือน.. ทำความซะอาดซะทีนึง อ่ะคับ

Comment

...รายเดือน เป่าฝุนหม้อน้ำ
                      ...ราย6เดือน เปลี่ยน Coolance ล้างท่อทาง Block หม้อน้ำ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                        คุยกะคนรวยนี่มันยากจริงๆ

ผมมันจน
                        ก้แค่เปลี่ยนน้ำบ่อยๆว่างๆก็เอามาล้างบ้างเดือนละครับอ่ะครับ

แต่นี่ก็เปลี่ยนไปลายชิ้นแล้วนะ

เอ๊ะยังไง
                        ไม่อยากจะโม้ ขายกินไปตั้งหลายชิ้นแล้วเหมือนกัน

Originally posted by aek_hikaru View Post
                        เปลี่ยนชุดน้ำใหม่ทั้งชุดเลยครับ รวมถึงเครื่องคอมทั้งเครื่องเปลี่ยนใหม่ให้หมดเรยคับ (ประชดคนรวย)อิอิ
                        อย่าไปว่าไอ้คนข้างบนมันเลย มันบ้า ว่าแต่ท่าน aek_hikaru รวยจังเปลี่ยนทั้งเครื่องเลย ข้าผู้น้อยนับถือ ฮิ ฮิ

Comment

ของผม 6 เดือนแล้วไม่เคยทำอะไรเลยครับ น้ำลดนิดเดียว ฝุ่นก็ไม่ค่อยมี (บ้านผมฝุ่นน้อยมาก)

Comment

ทำชุดน้ำให้เป็นระบบปิด (สนิท) เอาน้ำสะอาดๆ เติม เช่น น้ำกลั่น ก่อนติดตั้งก็ทำความสะอาดอุปกรณ์ให้สะอาด ผมว่าเป็นปีี ก็ไม่ต้องดูแลอารายเลยครับ ผมทำอยู่เหมือนกัน

Comment

ใช้ coolant แล้วมันเหมือนกระดาษแผ่นบาง ๆ ลอยอยู่ข้างในทุกทีเลยครับ ถอดมาล้างแล้วก็เป็นอีก กลัวมันจะไปปิดทางน้ำจิง ๆ เดี๋ยวนี้ใช้น้ำกลั่น 100% ล่ะครับ

Comment

Working...
                              X