Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ คอมลงวินโดวส์แล้วมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ คอมลงวินโดวส์แล้วมีปัญหาครับ

วินโดวส์ xp มันชอบค้างครับ ค้างไม่เป็นเวลาด้วย บางทีเล่นไป 10 นาทีค่อยค้าง บางทีเป็นชั่วโมงค่อยค้าง แต่บางทีมันก็ค้างตอนบู๊ตวินโดวส์เลยครับ(ตอนที่แถบวินโดวส์เลื่่อนๆ น่ะครับ)

ค้างแล้วมันจะรีสตาร์ท แล้วบู๊ตเครื่องใหม่เลยครับ

ผมลงวินโดวส์ใหม่ แบบฟอร์แมตทั้งลูกแล้วครับ (หลายครั้งแล้วด้วย)
    วินโดวส์ xp ไม่ว่าจะกี่แผ่นนะครับ ทั้ง โม ทั้ง ออริจินอล ลงแล้วก็เป็นเหมือนกันครับ

แต่พอใช้ linux ubuntu กลับไม่มีปัญหาอะไรครับ

โยนปัญหานี้ให้ Driver ครับ มึนๆๆ

Comment

ฮาร์ดดิสมีbadอ๊ะเปล่า

Comment

เป็นแบบเดียวกันเลยครับ กำลังไล่หาวีธีอยู่ เปลี่ยนอุปกรณ์ยกชุดเลย ยังไม่หาย
        เหลือเปลี่ยนตัวเคลสอย่างเดียว จะเป็นที่เพาเวอร์ซัฟฟายหรือเปล่า (ว่าจะลองเปลี่ยนดู)

Comment

ผมก็เป็นครับ shut down ก็ไม่ดับๆแต่จอเคสไม่ดับ

hd ไม่มีแบดเลยซักจุด งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงมาก

Comment

ดันแทน จขกท.

Comment

ไม่ทราบว่า windows เวอร์ชั่นไหนครับ โมหรือเปล่า

Comment

Working...
              X