Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตต่อ 2 วง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตต่อ 2 วง

พอดีจะเพิ่มเน็ตเป็น 2 วง ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด จะต้องมี router 2 เครื่องแล้วเชื่อมต่อกับเซิฟเวอร์ตัวเดิม ถูกเปล่าครับ ไม่รู้ว่า zyxel ดีไหมครับ แนะนำที

แบบแยกจากัน
    1 modem-router a ip 10.0.0.1 auto dhcp 10.0.0.1-254 วงแรก 4 เครื่องมากกว่า+sw
    2modem-router b ip 10.0.1.1 auto dhcp 10.0.1.-254 วงที่24 เครื่องมากกว่า+sw
    แบบสามารถเข้าถึงเครี่องอีกวง
    1 เครื่องนั้น ต้องมี land card 2ใบ ต่อเข้า2วงเลยแล้วสลับกันใช้งาน
    2. ทำVPN2 network

Comment

switch บางตัวก็ทำได้งับ (แพงหน่อยละ) มันจะสามารถแยกได้ว่า port ไหน เป็น NAT ไหน แล้ว ก็แยกแต่ละ NAT เป็นคนละวงได้งับ

ps จริงๆ Router เองบางตัวก็ทำได้ โดยแยก NAT ตาม max address นะ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
        X