Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีอ่ะ T^T มันพังรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีอ่ะ T^T มันพังรึป่าว

คือว่า พึ่งไปซี้ออุปกรณ์คอมมา
    ECS A780GM-A
    CPU AMD X2 5200+
    RAM G-skill 4GB
    HD WD320
    DVD-RW
    PSU delux 34a 500 watt

พอกลับมาที่บ้าน ประกอบเเลัว
    พอเปิดมันทำงานนะ
    เเต่หน้าจอ เงียบเลย
    ช่วยด้วยครับ
    จะร้องไห้เเล้ว T^T
    ทำไงให้มันติดอ่ะครับ กำลังจะลงวินโดเลย T^T

ปล.ทุกอย่างทำงานเเต่ จอไม่มีอะไีรเลย ต่อครบหมดเเล้วนะ
    ช่วยให้คำเเนะนำทีครับ T^T
    ขอบคุณครับ

มีเสียง ตี้ดของเเรมมั้ยครับ
    ลองประกอบนอกเคส

Comment

ไม่มีครับ T^T

Comment

ถอดการ์ดจอ กับแรมออก แล้วต่อลำโพงที่บอร์ด

แล้วมันมีเสียงร้องป่าว ถ้าไม่มีก็กลุ้มนะ 5555 ถ้สไม่ใช่รอท่านอื่นนะครับ

Comment

ไฟเลี้ยง CPU 4Pin เสียบหรือป่าวครับ

Comment

ยังเลยอ่ะ
            เเต่มันไม่มีมาให้อ่ะ
            T^T

Comment

เช็คสายไฟ ดูครับว่าเสียบครบหรือเปล่า
              ไฟเลี้ยง cpu
              ไฟเลี้ยงบอร์ด

Comment

หลังจากตรวจเช็คตามที่หลายๆท่านแนะนำแล้ว ลองใส่แรม1แถวก่อนนะครับขนาด2กิ๊ก เอาให้ติดก่อนค่อยตามด้วย2กิ๊กอิกแถวหนึ่ง

Comment

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับ
                  เเละผมก็ ต้องขอโทษด้วย
                  เพราะผมมันไม่เห็นสาย 4 พินครับ
                  เพราะมันมี 8 พิน ที่ไหนได้ มันเเยกออกได้
                  ตอนนี้ได้ได้เเล้วครับ
                  ขอบคุณครับ
                  ขอโทษทุกคนด้วยนะครับที่ทำให้เสียเวลาเลย

Comment

Originally posted by boyro View Post
                    ไฟเลี้ยง CPU 4Pin เสียบหรือป่าวครับ
                    Originally posted by mymelody View Post
                    ยังเลยอ่ะ
                    เเต่มันไม่มีมาให้อ่ะ
                    T^T
                    4 pin บนบอร์ดยังไม่เสียบหรอครับ เสียบครบมั้ยเช็คให้ดีครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post
                      4 pin บนบอร์ดยังไม่เสียบหรอครับ เสียบครบมั้ยเช็คให้ดีครับ
                      ใช้ได้เเล้วครับ เสียบเเล้วครับ
                      พอดีมันเเยกกันได้ ก็เลยเห็น
                      ขอบคุณมากครับ

Comment

ดีใจด้วยครับ ตื่นเต้นดีเน๊อะ

Comment

ระทึก - -

Comment

Originally posted by mymelody View Post
                            ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับ
                            เเละผมก็ ต้องขอโทษด้วย
                            เพราะผมมันไม่เห็นสาย 4 พินครับ
                            เพราะมันมี 8 พิน ที่ไหนได้ มันเเยกออกได้
                            ตอนนี้ได้ได้เเล้วครับ
                            ขอบคุณครับ
                            ขอโทษทุกคนด้วยนะครับที่ทำให้เสียเวลาเลย
                            ไม่เป็นไรครับ ก็ช่วยๆกัน ผิดเป็นครูครับ จะได้รอบคอบขึ้น

Comment

เจอบ่อยครับ ลืมเสียบ ATX 4 PIN บนบอร์ด อิๆ ใจแป้วกันเป็นแถบบบบบบบบบบบ

Comment

Working...
                              X