Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างนี้เครื่องเสียป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างนี้เครื่องเสียป่าว

อาการคือ พอเสียบ สายชารต์ แบท หน้า จอสว่าง พอ ถอดออก หน้าจอ มัน ไม่สว่างเหมือนตอนเสียบที่ชาร์ตอ่ะ มีวิธีแก้ไหม หรือ เครื่องเสีย ช่วยฟันธง หน่อย ใช้ hp รุ่น dv20002 อ่ะ

ไม่เสียหรอกครับ

มันแค่ลดความสว่างเพื่อยืดเวลาแบตเฉยๆครับ ไม่ให้เปลืองแบต วิธีแก้ไม่รู้ครับ แต่อาจเพิ่มความสว่างของจอได้ ไม่รู้เหมือน acer ป่าวนะ ที่กดปุ่ม Fn แล้วกดแถวๆ F2 F3 ไรเนี่ย จะเป็นเพิ่มความสว่างได้

Comment

ปุ่ม Fn คือปุ่มตรงไหนอ่า

Comment

ปกติครับ ฟันธง!! ^^

ปุ่มFn ก็ข้างปุ่ม Ctrl อ่ะ

Comment

โปรไฟล์ครับ จะกำหนดความสว่างได้ตามแบทหรือเสียบสายครับ เป็นปกติแหละงับ

Comment

ไม่ต้องกังวลครับ

Comment

Working...
            X