Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ INTEGRATED AMP ต่อคอมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ INTEGRATED AMP ต่อคอมหน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ soken 5.1 100w (rms) อยู่ แต่เอามาฟังเพลงซะมากกว่าเลยอยากได้ INTEGRATED AMP

ลำโพง POLK AUDIO RTI4
    8 OHMS
    แอมป์ที่เหมาะสมคือ 20-125watt ต่อ channal

ตอนนี้ต่อเป็น Bi wiring อยู่ครับ

เห็นมีคนขาย NAD 310 อยู่ 2-4 พันบาท
    หรือว่าจะเป็น Magnet SA-3,SA-4,SA-5 ไม่รู้น่าสนใจรึเปล่า

ฟังแนวๆ Rock R&B

มือสองก็ได้ไม่เกี่ยง
    ราคาพอให้นร ม ปลายจ่ายไหว ซักประมาณ(5k- )
    Last edited by AMBP; 14 Dec 2008, 18:31:03.

ลำโพงหรูกว่าผมอีก
    555

Comment

สน sa4มั้ย ราคานักเรียน pm มา

Comment

Originally posted by TON View Post
        สน sa4มั้ย ราคานักเรียน pm มา
        How Much?

Comment

ขอไปลงใน hi fi market ละกาน

Comment

เชียร์แอมป์หลอดขาดใจ

Comment

แนวเสียงเป็นไงบ้างครับ RTi4
              เล่าให้ฟังหน่อย

ปล.เคยฟังแต่ Rti A3 กับ Monitor 40
              อยากฟัง RTi4 มานาน เห็นหนังสือเล่มนึงวิจารณ์ว่าดีมากๆ แต่ตามร้านไม่ค่อยต่อรุ่นนี้ไว้ให้ลอง

Comment

ผมเองก็ไม่ได้มีประสบการณ์อะไรมากมายหรอกนะครับ

แต่ละลองพูดให้ฟังแบบคร่าวๆสำหรับ เจ้า rti4

อันนี้ของพูดเฉพาะตอนที่ต่อ bi wiring นะครับ เพราะเสียงแตกต่างกับการต่อแบบธรรมดาค่อนข้างมากทีเดียว

เริ่มจากเบสนี่มาเป็นชั้นๆชัดเจน มีมิติ และ ไดดามิกที่น่าประทับใจ เบสนี่เกินด้วยไปมากสำหรับเจ้า bookshelf ตัวเล็กๆแบบนี้ เล่นเอาคนในบ้านคิดว่าผมสอยตู้ซับมา

จุดเด่นของ rti4 คือลักษณะเสียง ส ซ ทร ทั้งหลาย จะชัดเจน โดนไปครั้งแรกนี่สะกดจิตหลงรักเลยทีเดียว

อาจจะพูดไม่ผิดว่าเจ้าตัวนี้เป็นลำโพงเสียงจัด ซักหน่อย

Comment

ราคาลำโพงมันเท่าไรอ่าครับ สวยดีเหมือนกัน

Comment

nad310 เหมือนจะไม่มี bi wire นะคับ

Comment

ลำโพงผมได้มาถูกอ่าครับ หิ้วมาเอง บิดจาก ebay ออกมาจากโรงงานที่โน้นเลย

ส่วน bi wire นี้ผมใช้ output จาก amp ตัวเดียวกัน แล้วมาแยกใส่ input สองตัว เข้าลำโพง

Comment

Working...
                      X